Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

##### ขอรับบริจาคกรง ให้กับ "แบล็ค" หมาพิการเดินไม่ได้ค่ะ (บัญชีฉุกเฉินพันทิป) ##### ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากกระทู้นี้
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11731471/J11731471.html

ตอนนี้แบล็ค อยู่ที่ รพส. เพื่อรักษาอาการไข้หัด เมื่อวานหมอโทรมาบอกว่าเค้าถ่ายเป็นเลือดสดๆ น้ำมูกก้อมีเลือดปนออกมาด้วย อาจจะเป็นอาการของลำไส้อักเสบหรือว่าอาการข้างเคียงของโรคหัด เลยให้หมอ Test ลำไส้อักเสบเลย ผลออกมาโชคดีมากที่แบล็คไม่เป็นลำไส้อักเสบ ไม่งั้นแย่แน่ๆเลย

หลังจากนี้ถ้าแบล็คได้รับการรักษาจาก รพส เรียบร้อยแล้ว เรื่องจะขึ้นกระทู้หาบ้านให้แบล็คอยู่คงจะได้บ้านยากมาก เพราะเค้าพิการ เราเลยต้องพาแบล็คไปฝากไว้บ้านชั่วคราวช่วยดูแลไปก่อน แต่ที่สำคัญคือ  ยังไม่มีกรง ให้แบล็คอยู่เลยค่ะ จะให้นอนอยู่ข้างนอกยุงก้อเยอะมาก

ท่านใดประสงค์จะบริจาคกรง หรือว่าสมทบทุนเพื่อจัดซื้อกรงให้แบล็คได้อาศัยนอน หรือว่าสมทบทุนช่วยค่ารักษาแบล็ค ซึ่งโรคนี้ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูงมากเพื่อต่อชีวิตให้กับแบล็คนะค่ะ

*** คุณริมยมนา  ผู้ใจบุญท่านหนึ่งที่มอบลิปกลอสมาให้ 8 แท่งสำหรับท่านใดที่บริจาคเงินช่วยแบล็ค 500.-บาทขึ้นไป คุณริมยมนาจะมอบลิป
กลอสให้ 1 แท่งค่ะ

ตอนนี้ลิปกลอสเหลืออยู่ 6 แท่งค่ะสีตามนี้

a)  Apricot 1.5ml – Melon nectarine.
b)  Kitten 1.5ml – Nude pink with shimmer.
c)  Starfruit 1.5ml – Shimmering coral.
f)  Dreamy 1.5ml - Creamy, beige amaretto with subtle shimmer.
g)  Fantasy 1.5ml - Warm pink with gold shimmer.
h)  Kaleidoscope 1.5ml - Sheer apricot with multi-pearl shimmer.

%%% ท่านใดโอนเงินสมทบทุนเพื่อช่วยค่าใช้จ่ายของแบล็ค เข้าบัญชีฉุกเฉินพันทิปได้เลยนะค่ะ และต้องรบกวนช่วยโพสสลิปการโอนไว้ที่หน้ากระทู้ด้วยนะค่ะ  ขอบพระคุณทุกๆท่านที่ให้ความเมตตากับหมาพิการที่ชื่อ แบล็ค ด้วยนะค่ะ %%%

( หรือว่าส่งe-mail มาที่ deerthunya@hotmail.com หรือสอบถามอาการของแบล็คได้นะค่ะที่แม่นาเดียร์ 089-1844054 )

....สิปสติกที่คุณริมยมนา มอบให้กับท่านที่สมทบทุนช่วยแบล็คค่ะ...

จากคุณ : แม่นาเดียร์
เขียนเมื่อ : 23 ก.พ. 55 14:38:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com