Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ บริจาคกรง 1 กรงให้น้องแมวจอนจัด ด้วยค้า ติดต่อทีมงาน

พอดีเมื่อวันที่ 22/2/55 รถกำลังติดไฟแดงอยู่ เราก็เห็นอะไรขาวๆปลิวๆ สรุปลูกแมวตัวเล็กประมาณ 1 ฝ่ามือเรา กำลังกระโดดไปใต้ท้องรถคันหน้าเราตกใจมากรีบบีบแตรและเปิดไฟกระพริบ เพื่อเตือน เพราะกำลังไฟเขียวพอดีและเลนขวาด้วย โชคดีที่รถคันนั้นหักหลบไปห่างประมาณครึ่งไม้บรรทัด น้องแมวเลยรอดชีวิตและหลบมาอยู่ใต้ท้องรถเรา เราก็ไปเรียกเค้าออกมา เค้าก็ออกมาหาเราค่ะ สภาพใกล้ตายเต็มที่เลยค่ะ ตาโปรหนองเต็มเลือกดออกมาหนึ่งข้าง อีกข้างปิดแทบมองไม่เห็นแล้ว เรารีบเอาขึ้นรถและให้น้ำเค้าดื่มกับมือ ** และพาเค้าไป รพ ค่ะ คุณหมอบอกว่าเค้าต้องรักษา แต่หากเอาเค้าอยู่ รพ นานเข้ากว่านี้ค่าใช้จ่ายจะสูงมาก (เรายังเรียนอยู่ค่ะ และหาเงินเลี้ยงตัวเองและน้องด้วย เลยไม่มีเงินพอจะจ่าย) เราจึงจะไปนำเค้าออกมาจาก รพ. พรุ่งนี้ค่ะ แต่หมอบอกว่าเค้าต้องอยู่ในกรงประมาณ 1-2 อาทิตย์เพื่อป้องกันเค้าบาดเจ็บหรือกระทบกระเทือน และติดโรคค่ะ

จึงรบกวนผู้ใจบุญ บริจาคกรงให้เรา 1 กรงค่ะ(แค่กรงเดียวนะคะ) ไม่ต้องใหญ่ค่ะ แค่ลูกแมวค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ เราอยู่แถบ มธ.รังสิต  ปทุมธานี  ดอนเมือง และพรุ่งนี้จะไปแถบมีนบุรี ด้วยค่ะ

จากคุณ : saisaigirls
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 55 00:18:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com