Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาบ้านให้น้องหมาชิวาวา ปอม และพิทบูลค่ะ ติดต่อทีมงาน

คุณ Namfon Passanan Cutter ฝาก ปชส หาบ้านให้น้องหมาที่น่ารักทั้ง 3 ตัวค่ะ

เจ้าของน้องหมาคือคุณ Roshi รู้จักกับคุณน้ำฝน เป็นชาวฝรั่งเศสใจดี อาศัยอยู่กรุงเทพ แถวพระโขนง ชอบช่วยเหลือหมาจรจัด ทุกๆวันเธอจะคลุกข้าวไปแจกหมาแถวในซอยและใต้ทางด่วน ทำอย่างนี้ทุกวันมาหลายปีแล้ว และเธอก็เลี้ยงหมาไว้หลายตัว แต่ตอนนี้เธอต้องย้ายไปอยู่คอนโด แต่ทางคอนโดอนุญาตให้เลี้ยงหมาได้เพียงสามตัวเท่านั้น เธอมีหมาหกตัว จำเป็นต้องหาคนอุปการะหมาอีกสามตัวค่ะ เธอส่งรูปมาให้ดู น่ารักทั้งนั้น มีปอมปอม มีชิวาวา และพิทบูล ทุกตัวทำหมันฉีดวัคซีนตามกำหนดตลอด สุขภาพดี เศร้ามากเพราะเด็กๆเหล่านี้แกรักมาก บางตัวหอบหิ้วข้ามน้ำข้ามทะเลมาจากฝรั่งเศส โดยเฉพาะเจ้าพิทบูลซึ่งเป็นหมาใหญ่ คอนโดห้ามเลี้ยงเด็ดขาด แกเสียใจมากค่ะ แต่จำต้องตัดใจ หาคนใจดีอุปการะค่ะ

ท่านที่สนใจ มีความพร้อมที่จะเลี้ยงเด็กๆสามตัวนี้ ติดต่อที่ Facebook 'Namfon Passanan Cutter' หรือจะติดต่อมาที่ปองก่อนก็ได้ค่ะ โทร. 0818148343 / e-mail: csupinya@yahoo.com คงต้องรบกวนขอท่านที่ค่อนข้างมีความพร้อม บ้านที่จะเลี้ยงก็ต้องขอให้มีพื้นที่ ขนาดเหมาะสมกับเด็กๆแต่ละตัว สามารถให้เจ้าของเก่าไปเยี่ยมน้องๆได้เป็นครั้งคราวนะคะ

จากคุณ : PingPong-Supinya
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 55 01:27:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com