Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกแมวกำพร้าแม่ หมาดๆ อายุเดือนครึ่ง. ขอคนใจดีช่วยแนะนำ หน่อยค่า (แม่แมวเพิ่งโดนรถชนตายเมื่อวานค่าT_T) ติดต่อทีมงาน

แม่แมวเป็นแมวแถวคอนโดที่เราให้อาหารประจำค่ะ ปกติแม่แมวจะเลี้ยงลูกเอง เราแค่ให้อาหารแม่แมว
แต่แม่แมวเพิ่งโดนรถชนตายเมื่อวานค่ะ ทิ้งลูกแมวเล็กๆไว้4ตัว ไปไม่เป็นเลยค่ะ เราเอาไซริ้งป้อนนม ให้ลูุกแมวกินแต่ลูกแมวไม่ค่อยกินเลยค่ะ
เราจะทำยังไงดีคะไม่มี ประสบการณ์ เลี้ยงลูกแมวเลย
แล้ว เราคงเอาแมวกลับบ้านเลี้ยงได้แค่ ตัวเดียว อีกสามตัวยังหาบ้านไม่ได้เลยค่ะ
สีขาวหูส้ม สองตัว สีขาวดำหนึ่งตัว ค่ะ
สิ้นเดือนนี้เราก็ต้องย้ายกลับกรุงเทพแล้ว กลัวว่า ลูกแมวจะอดตายอยู่ในห้องร้าง แน่นอนเลยค่ะ คนอื่นไม่มีใครเอาแมวเลย แม่บ้านคอนโดก็ไม่สนใจเลย
เราอยู่พัทยากลางค่ะ ใครช่วยเราได้หลังบ้านหาเราด้วยนะคะ
ขอความข่วยเหลือ ทุกแง่ทั้งวิธีเลี้ยงแมว หรือถ้าใคร มีบ้านให้แมวก้อยิ่งดีมากเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.พ. 55 22:15:34

จากคุณ : คิบ
เขียนเมื่อ : 24 ก.พ. 55 22:11:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com