Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมาที่บ้านเป็นโรคโรหิตจาง มี รพส.ที่ไหนบ้าง ติดต่อทีมงาน

ที่มีเลือดสำรอง      เพราะพาเค้าไปรักษาที่ รพส. N.P. ตรงแฮปปี้แลนด์  ไม่มีเลือดสำรอง  หมอที่ np  ได้โทรไปที่ รพส.จุฬา,สุวรรณชาติ,เกษตร,กม.8  ก็ไม่มีเลือดเลยค่ะ    เราโทรเช็คกับหมอ   หมอบอกว่าถ้าได้เลือดแล้วจะโทรหา  แต่ก็ยังไม่ได้ค่ะ  

อยากขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆในห้องหมาหน่อยน่ะค่ะ ว่าถ้ามี รพส.หรือคลีนิกรัก
ษาสัตว์ ไหนที่มีเลือด  ขอความกรุณาบอกเราด้วย บอกทางหลังไมค์หรือในกระทู้นี้ก็ได้ค่ะ  หมาของเราต้องถ่ายเลือดน่ะค่ะ   ตอนนี้ก็รักษาโดยให้กินยาสเตียรอยด์กับยาบำรุงเลือด  ก้างปลา  ยาขยายหลอดลม  เค้าเป็นหลอดลมตีบด้วย  [ปอมเมอริเนียน]  

หนักใจเลยค่ะ อาหารประจำวันที่ให้เค้ากิน[ไก่ต้ม] ก็กินได้น้อย ต้องหาอะไรอย่างอื่น ให้กิน สงสารมากๆ ลิ้นซีด เหงือกซีด ไม่ค่อยมีเรี่ยวแรง

รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ปุ้ม หญิง
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 55 21:19:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com