Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความกรุณาท่านใดที่มีแมวเป็นแม่นมได้ช่วยรับลูกแมว 2 ตัวดูแลชั่วคราวได้บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากมีแม่แมวซึ่งเป็นแมวจร ปกติมันจะชอบวิ่งข้ามถนนมาขอข้าวกินบ่อยๆ จนเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ถูกรถชนตาย ทีแรกผมก็สงสัยว่าแมวตัวนี้มีลูกด้วยหรือเปล่าเพราะจากท้องใหญ่แล้วเล็กลง ก็ไม่ได้สนใจอะไรเพราะเห็นแข็งแรงดี
       จนมาวันนี้ผมได้ยินเสียงลูกแมวร้องกำแพงบ้านตรงข้ามที่มันมักจะวิ่งมาขอข้าวกิน จึงเดินไปดูปรากฎว่าเจอลูกแมว อายุคงราวๆ 1-2 สัปดาห์(ลืมตาแล้ว แต่ยังเดินไม่แข็ง) ก็เลยไม่รุ้จะทำยังไงเพราะไม่เคยเลี้ยงแมวเล็กขนาดนี้ จึงอยากได้แม่แมวที่ให้นมได้ช่วยรับไปดูแลชั่วคราวจนกินอาหารเองได้ ผมก็จะรับเลี้ยงไว้เองครับ มี 2 ตัว ท่านใดจะกรุณา ติดต่อผมได้เลยครับ ผมอยู่โคราชใกล้ๆเซฟวันครับ เบอร์โทรหลังไมค์เลยครับ หรือเมล์ jonenike2524@gmail.คอม

จากคุณ : jonenike
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 55 23:10:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com