Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไฮโดรโพนิกส์ ถ้าไม่มีปุ๋ย A B ใช้อะไรแทนได้บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

มีใครเคยทำไฮโดรโพนิกส์บ้างครับ ผมอยากจะลองทำอยู่ วันนั้นเห็นจากทีวีช่อง 7  เค้าทำง่ายๆ เอากะละมังใส่น้ำ เอาโฟมตัดเป็นวงกลมลอยข้างบน แล้วก็เอาปั๊มที่ให้ออกซิเจนปลาจุ่มเพื่อเติมอากาศ

ลองหาข้อมูลต่อในเน็ตคร่าวๆ เค้าต้องใส่ปุ๋ย A กับปุ๋ย B ไปด้วยเพื่อเพิ่มธาตุอาหาร  ผมสั่งซื้อผ่านเน็ตไปแล้วครับ แต่ช้ามากกว่าจะได้  ไม่ทันใจ
เลยอยากรบกวนถามครับ ถ้าไม่มีปุ๋ย A B นี่ใช้อะไรแทนได้บ้างครับ  

หรือขอทราบแหล่งซื้อปุ๋ย A B ก็ได้ครับ ผมอยู่ จ.นครปฐมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : แก้วตะวัน
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 20:34:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com