Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

------------> แวะนำความรู้มาฝาก....ว่าด้วยเรื่อง การนำรูปภาพไปใช้โดยพลการ......? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ    

พอดีไปวิ่งเล่นอยู่ในห้องท่องเที่ยวเป็นประจำ   แล้วตอนนี้มีกระทู้แนะนำ  เรื่อง...

ฝากถึงผู้ประกอบการโรงแรมว่าอย่ามักง่าย นำรูปคนอื่นไปใช้เพื่อผลประโยชน์ทางการค้าของตนเอง โดยไม่ได้รับอนุญาต

V

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E11763557/E11763557.html

เกริ่นให้ทราบก่อนค่ะ  เห็นว่าน่าจะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆ  ไม่จำเป็นต้องห้องท่องเที่ยว  แต่เป็นความรู้ได้ดีสำหรับทุกๆ คน

จริงๆ อยากมาช่วยบอกกล่าวเพื่อนๆ  ด้วยค่ะว่า....เวลาเพื่อนๆ  ตกแต่งภาพทุกๆ ภาพ  ควรจะทำลายน้ำ   โลโก้  ที่สื่อได้ว่าเป็นภาพของเราเอง  

เพื่อที่จะเป็นประโยชน์สำหรับเราเองค่ะ  คือใครจะนำภาพเราไปใช้  แต่อย่างน้อยก็มีลายน้ำที่มีชื่อเรากำกับ  ว่าภาพนี้เราเป็นเจ้าของภาพ

อย่างน้อยก็กันคนที่หัวการค้า  นำภาพเราไปใช้ในทางธุรกิจได้   หลากหลายรูปแบบค่ะ   ในห้องน้องหมาเราเจอกันมาหลายคนแล้วค่ะ 

ทั้งนำไปโหลดรูปใส่มือถือ นำเงินเข้ากระเป๋า  นำภาพไปใช้ในเชิงการค้า  ฯลฯ

จริงๆ  ดีใจนะคะ  มีคนนำรูปของลูกๆ  เรามาเก็บไว้และนำมาโชว์  มาพูดคุยกัน   รู้สึกดีใจ  และภูมิใจด้วยค่ะ

นำภาพของเราเอง   ไปใช้......   แต่ยังพอมีลายน้ำติดที่ภาพเรา   ก็ไม่มีปัญหาค่ะ  เราไม่ซีเรียจ

แต่........................

จากคุณ : DOGHALL
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 55 03:03:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com