Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องจุ่นมาแนะนำตัวครับ^^ และัขอประนามคนที่มาเอาฟูฟูไป ติดต่อทีมงาน

จากที่ได้ติดต่อคุณ Elza เพื่อรับน้องฟูฟูมาเลี้ยง  ซึ่งน้องฟูฟูเป็นพุดเดิ้ลที่ถูกทิ้ง  ตัวเล็กกว่าปุกปุย  และตกลงกันว่าจะไปรับวันนี้  ปรากฎว่า  พอสายๆ  พี่แหม่ม คนที่ดูแลโทรมาบอกว่า  น้องหายไปจากกรง  กรงโดนงัดค่ะ  น่าจะโดนขโมย

คนที่ขโมยไป  มันขโมยไปทำอะไร  ใจร้ายมาก  น่าสงสารฟูฟู  โดนทิ้งมาอยู่วัดแล้วยังโดนขโมยไปอีก...  แถมมารู้จากพี่แหม่มอีกว่า พาฟูฟูไปหาหมอมา  หมอตรวจอายุจากฟันและตรวจร่างกายแล้ว  ฟูฟูอายุ 8 ปี  และน่าจะเป็นโรคหัวใจโต..  

คนขโมยไปมันจะรู้บ้างมั้ยว่ามันกำลังทำบาปอย่างมหันต์ เพราะหมาจะไม่ได้รักษาแล้วคงไม่รอดแน่ๆ

วันนี้เลยรับน้องจุ่น  มาเลี้ยงแทนค่ะ  เป็นพันธุ์ชิสุ เพศผู้น่าจะอายุประมาณ 5 ปีค่ะ  ตัวอ้วนมาก  หนักมาก

ตาข้างนึงมองไม่ชัดเพราะเจ้าของเก่าที่นำมาปล่อย ทารุณกรรมค่ะ  ตีหัวน้องจนตาเกือบบอด  และโดนหมาใหญ่กัดปากด้วยค่ะ  เป็นแผลนิดหน่อยแต่หายดีแล้ว

จากคุณ : FairyPerfect
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 55 14:12:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com