Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องแมวเก็บมาเลี้ยง ไม่ยอมอึและฉี่ ทำไงดีค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานเอาน้องแมวมา **เราคุ้นกับเขาแล้วเพราะเคยให้อาหารเขสตลอด แค่ย้ายกลับมาอยู่บ้านเราเพราะกลัวโดนรถชน**คือน้องแมวที่เก็บมาเลี้ยงเราเลยให้เขาอยู่ในกรงคือเขายังไม่คุ้นพื้นที่บริเวณบ้านอะค่ะ บ้านเรามีสวน พื้นที่เยอะ เลยให้เขาอยู่ในกรงใหญ่ เอาเขาออกมาเล่นบ้างแต่เล่นเสร็จเขาก็จะเดินเข้ากรงเขาเอง เรามีกระบะทรายให้เขานะค่ะ

อยากถามว่า
1.กระบะทรายควรใช้ทรายแบบไหนค่ะ ทรายแมวที่เขาขายมันมีกลื่นหอม เขาจะชอบไหม
2.ทำไมแมวถึงไม่อึและไม่ฉี  แต่เขากินข้าวกินน้ำนะค่ะ
3. เราจะสอนยังไงให้เขาอึในกระบะตั้งแต่เอาเขามะเขายังไม่ยอมอึเลย

จากคุณ : Potemayo
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 11:30:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com