Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ก ระ ทู้ ต่ อ เ นื่ อ ง เรื่องน้องหมาตากสินที่เป็นแผลลุกลาม(((โดน ตัด ขา แล้ว)))) ขอวิงวอน ขอความช่วยเหลือด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ถ้าคนที่เคยเข้าเวป ว่าหามูลนิธิช่วยเหลือน้องหมาที่เป็นแผลที่ขา ตอนนี้มีองค์กร ที่ชื่อว่า " fight for dog " เข้ามารับไปช่วยเหลือและรักษาที่โรงพยาบาล

ตอนแรกที่เจอคุณหมอ ทางองค์กรแจ้งว่า

1.เป็นมะเร็งที่ขาและ อวัยวะเพศ

2.เม็ดเลือดต่ำมาก

ได้ไปอยู่กับคุณหมอเกือบ3อาทิตย์ คุณหมอก้อได้ลง(มติว่า))

1.ถ้าตัดขาก้อกลัวว่า จะทนพิษบาดแผลไม่ไหว แต่ ยังมีทางรอดจากการบาดเจ็บที่แผล เพราะน้องหมาทรมานมากจากบาดแผลนี้

2.ถ้าไม่ตัดขา ก้อ แผลจะลุกลามไปทั้งตัวมันเป็นอะไรที่ทรมานมากกว่า

วันที่9/3/55

คุณหมอได้ทำการผ่าตัดขาเรียบร้อยแล้ว

แต่..ตอนนี้

การรักษาต้องดำเนินต่อไป

ทางfight for dog  ก้อจึงเปิดกองทุนเพื่อรักษา น้องหมาตัวนี้

ดิฉัน..จึงขอความเมตตา จากทุกคนที่อ่านในกระทู้นี้

ช่วยกัยช่วยเหลือเรื่องค่ารักษาด้วยน่ะค่ะ

สามารถเข้าไปดูได้ที่

http://www.facebook.com/pages/fight-for-dog/141694549263371?sk=photos#!/media/set/?set=a.186282111471281.29541.141694549263371&type=1

ขอความเมตตาด้วยน่ะค่ะ

หรือ

โทรติดต่อที่ องค์กรช่วยเหลือสุนัขได้เลยน่ะค่ะ เพราะดิฉันอยากช่วยเหลือตัวนี้ มันน่าสงสารจริงๆ เลยมาลงทู้เพื่อให้ ทุกคนๆช่วยด้วยค่ะ

นี่คือข้อความและเบอร์ติดต่อ ที่จะช่วยเหลือ

ขอระดมทุนค่ารักษา เจ้าขาหมูเป็นเนื้องอกที่ขาต้องตัดขาทิ้ง***
อัพเดตอาการน้องวันที่9/03/55 คุณหมอผ่าตัดขาน้องแล้วเรียบร้อยนะคะ ขอบคุณทุกๆกำลังจากมากๆๆ น้องปลอดภัยดีค่ะ เสียเลือดไปมากแต่คุณหมอก็ได้ให้เลือดที่เราเตรียมสำรองไว้ คุณหมอได้ผ่าตัดขาข้างขวาของน้องทิ้งแต่ตรงขาข้างซ้ายและตรงอวัยะเพศที่เนื้องงอกลามไปคุณหมอยังไม่ได้ผ่าออกนะคะ เพราะกลัวว่าน้องฟื้นมาแล้วจะเจ็บแผลจนทนไม่ไหว เลยค่อยๆทำไปที่ละอย่าง ส่วนอาการของขาหมูตอนนี้คุณหมอบอกว่าน่าจะไม่มีอันตรายอะไรแล้วค่ะทานข้าวและขับถ่ายได้ปกติ แต่ด้านจิตใจของขาหมูยังดูไม่ค่อยดีเลยค่ะ น่าน้องเศร้ามากๆๆ เวลาจะจับก็ขู่ตลอด เหมือนกลัวว่าจะไปโดนแผลเค้า แต่อย่างน้อยตอนนี้เราก็สบายใจว่าน้องโอเคในระดับนึงค่ะ ขอความกรูณาจากทุกๆๆท่านด้วยนะคะ ช่วยเหลือขาหมูกันด้วย น้องยังต้องมีค่ารักษาต่อไปอีก น้องน่าสงสารมากๆเลยค่ะจากแววตา ตอนนี้น้องแอดมิดอยู่รพส.รัตนาธิเบศร์Exprees(แคราย) สามารถไปเยี่ยมดูอาการน้องได้ค่ะ
*****สามารถร่วมบริจาคได้ที่
.......ธ.ไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี สุมาลี แซ่เอี้ย
.......เลขบัญชี208-210165-4 ออมทรัพย์ สาขาเซ็นจูรี่
โทรสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ 0859122777 แต้ว Admin Fight for dog
.

จากคุณ : duckpink
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 16:06:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com