Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>>>>ขอความช่วยเหลือถึง บัญชีฉุกเฉิน<<<<< ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจาก  กระทู้ J11819625 "ขอความอนุเคราะห์ ช่วยเหลือน้องหมาด้วยนะค่ะ" ได้มีเจ้าหน้าที่ pantip.com ติดต่อกลับมา
และแจ้งรายละเอียดการขอเข้าร่วมโครงการต่างๆ ตามที่มีไว้ ข้าพเจ้า นางสาวชัญญานุช จาจี๋ ซึ่งยืมล๊อกอิน (นามแฝง ว่า นายอิทธิเชษฐ์)
ตั้งกระทู้ไปนั้น อยากจะขอความช่วยเหลือจากบัญชีฉุกเฉิน เพื่อรักษาเจ้าสีหมอก

รายละเอียดคราวๆดังนี้ พร้อมรูปที่แนบไป

เรื่องมีอยู่ว่า...ดิฉันพึ่งมาอยู่เชียงรายได้แค่ 3 ปีค่ะ มีน้องหมาที่เลี้ยงไว้ 1 ตัว พาไปเดินสนามบินเก่าเชียงราย
ทุกวัน เช้า-เย็น ตั้งแต่ปี 2552 ได้เจอเจ้าหมาตัวนี้เป็นหมาสีขาว น่าตาน่าเอ็นดู ไม่มีเจ้าของ
เค้าอยู่ประจำที่สนามบินเก่า อำเภอเมืองเชียงราย คนที่มาออกกำลังกายบางคนตั้งชื่อให้มันว่า สีหมอก  
ตั้งแต่ดิฉันเจอ สีหมอก ครั้งแรกปี 2552 ทราบดีว่าเค้าไม่มีเจ้าของ ขาซ้าย ของเจ้าสีหมอก บวม เป็นปมใหญ่คิดว่า
สีหมอกคงเป็นเนื้องอกประมานนี้ค่ะ  และบวมอยู่แบบนี้ เป็นระยะเวลา 1 ปี ดิฉันได้แต่ เอาข้าวมาให้มันทุกเช้า
เวลาพาน้องหมามาวิ่ง จนกระทั้่ง ปี 2553 ปมใหญ่ๆที่ ขาของสีหมอกเริ่ม แตก และเป็นแผลอักเสบ
เป็นบริเวณกว้างออกเรื่อยๆ เค้าเริ่มเดินลำบากและผอมลง คงเจ็บแผลมากไม่มีท่าทีว่าจะหาย ดิฉันก็เลยซื้อยาแก้อักเสบ
มาผสมข้าวให้กิน หลายวัน แต่ก็ไม่ดีขึ้น ก็เป็นอยู่แบบนี้จนถึง ปัจจุบัน
ขาของสีหมอกก็ยังไม่หาย มิหนำซ้ำแผลกว้างออกเป็นก้อนเนื้อแดงรอบท่อนขาซ้าย ไม่มีท่าทีว่าจะแห้งเลยและเริ่มเดินไม่ได้
และเช้านี้ก็เช่นเคย ตอนนี้ดิฉันให้ข้าวได้เหลือบเห็น ขาข้างขวา ที่ปกติไม่มีแผล
เริ่มได้รับเชื้อตามมา และมีแผลขนาด ประมาณเหรียญสิบเป็นเห็นเนื้อสีแดงๆ ตอนนี้พอจะคิดหนทางหาทางช่วยเหลือได้ก็เลย
ลองเอามาลงขอความช่วยเหลือเจ้าสีหมอกด้วยค่ะ
เค้าน่าสงสารมาก ทนเจ็บมานาน 3-4 ปี ผ่านร้อน ผ่านหนาว ผ่านฝน ไม่มีใครช่วยเหลือ อยู่อย่างระแวง
เพราะกลัวมีใครมายุ่งกับแผลของเค้า  

จึงขอความช่วยเหลือมาที่นี่ค่ะ ติดต่อ ดิฉันได้ค่ะ ปกติบ้านอยู่ในเมืองเชียงรายอยู่แล้ว 085-6223256 บีส  ค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ

จากคุณ : นายอิทธิเชษฐ์
เขียนเมื่อ : 16 มี.ค. 55 17:15:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com