Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

..น้องแมวที่ถูกหนังกระติ๊กยิงตาเสีย อยากวิงวอนขอบ้านอบอุ่นได้ไหมคะ...{แตกประเด็นจาก J11847887} ติดต่อทีมงาน

น้องได้บ้านแล้วค๊าาาาา

เมื่อตอนเที่ยงคืน มีแม่ใจดีโทรมารับน้องไปอุปการะแล้ว โดยส่งน้องถึงมือแม่ใหม่วันจันทร์ ตอนเย็นค่ะ

ขอขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนที่ตามดูและเอาใจช่วย และโครงการรักษ์แมวที่ช่วยน้อง
วันนี้จะไปเยี่ยมน้องละมุน จะเอารูปมาอัพเดทให้พี่ ๆ ดูนะคะ

เมื่อคืน นั่งจับน้องแมวตอนเที่ยงคืน และไม่ได้นอนเลย  พลัดกันเฝ้ากับน้า จนตี 5 ก็ได้พาไปรักษาที่โรงพยาบาลสัตว์ เกษตรศาสตร์ บางเขนแล้ว

***อยากหาบ้านให้น้องมากค่ะ มีใครใจดีพอจะอนุเคราะห์น้องได้บ้างคะ***

ตัวหนูไม่สามารถรับได้จริง ๆ เพราะอย่างที่บอกแค่จะจับหาที่ขังยังไม่มีเพราะที่บ้านมีหมาเยอะมาก ๆ  อีกกระทั่งเป็นบ้านสวนไม่มีแระตูเป็นเปิดโล่ง และนอนรวมกันค่ะ

การรักษา เสร็จเรียบร้อยแล้วนะคะ ค่ารักษาพยาบาลไม่มีแล้ว และหนูฝากที่โรงพยาบาลต่ออยู่ต่อไปจนถึงวันจันทร์หน้า เพราะหนูไม่มีที่อยู่ให้น้องจริง ๆ

****และวันจันทร์หน้าที่นัดรับน้องและตัดไหม ก็คงไม่มีทางเลือก ที่จะต้องมาปล่อยให้น้องใช้ชีวิตเหมือนเดิมเป็นแมวจรจัด อยากให้น้องได้บ้าน เพราะกลัวจะไปเจอกับไอคนใจร้ายยิงใส่อีก *******

ตอนนี้หนูเพิ่งกลับมาจากโรงพยาบาลเสร็จก็มาตั้งกระทู้เลย

ถ้าแม่ ๆ ท่านไหน พอจะอนุเคราะห์น้องตัวเล็ก ๆ ตัวนี้ได้ หนูจะขออนุโมทนาบุญอย่างยิ่งมาก เพราะน้องน่าสงสารมาก หนูนั่งร้องไห้ทั้งวัน ตอนผ่าตัดก็กลัวจะเป็นอะไร เพราะน้องดันกินน้ำเข้าไป ตอนจะฟื้นตัวก็ไปนั่งลุ้น ร้องไห้ตลอดเลย

ตอนนี้น้องปลอดภัย อยู่กับพี่ ๆ ใจดีที่ โรงพยาบาลเกษตรจนถึงวันจันทร์

สามารถไปรับน้องที่โรงพยาบาลด้วยกันเลย   ต้องขอขอบคุณทางโครงการรักษ์แมว ที่อนุเคราะห์ค่าใช้จ่ายน้องในครั้งนี้ด้วย

ดูวีดีโอ ความน่ารักของน้องหลังฟื้นตัวใหม่ ๆ น่าสงสารมาก

ข้อกติกาการรับน้องไปเลี้ยง นิดนึงนะคะ

-ขอเลี้ยงระบบปิดค่ะ หรือภายในบริเวณบ้านแต่ไม่สามารถออกนอกรั้วได้
-ขอไม่รับน้องนักศึกษาที่เช่าหอ และจะนำน้องไปเลี้ยงที่หอ เพราะน้องติดคนมาก และการไม่มีตาซ้าย น้องแมวเขาจะยังไม่ชินต้องมีคนดูแลใกล้ชิด
-หนูจะช่วยเหลือน้องตลอดชีวิตของน้อง ไม่ว่าน้องจะทำหมัน ป่วยต่าง ๆ ไม่ต้องกังวลนะคะ

แก้ไขเมื่อ 21 มี.ค. 55 07:18:19

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 55 19:43:41

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 55 19:43:41

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 55 19:43:26

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 55 18:03:03

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 55 13:18:48

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 55 13:15:28

จากคุณ : Yimlamun
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 55 16:00:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com