Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<3 รบกวนผู้รู้ช่วยดูแพทเทิร์นมิกกี้เม้าส์ภาษาญี่ปุ่นทีค่ะ ส่วนขาไปต่อไม่ได้ o^__^o ติดต่อทีมงาน

คือว่ากำลังถักมิกกี้เม้าส์ แพทเทิร์นภาษาญี่ปุ่นค่ะ เหลือแต่ส่วนขา ที่ไม่สามารถถักต่อได้
จะเห็นได้ว่าในรูปส่วนขา จะแยกออกเป็น 4 ส่วนย่อยๆ

ส่วนที่ 1 ถักเสร็จแล้ว จะออกมาอย่างในรูปที่ถักเสร็จแล้วค่ะ เป็นส่วนกลมๆที่ไม่ได้วงเอาไว้
ถักมาถึงส่วนที่ 2 (กรอบสีเขียว) ได้ถึงแค่แถว 5 แต่ไม่สามารถถักต่อได้
เนื่องจากว่ามันข้ามไปแถว 9 เลย (กรอบสีม่วง)
หาแถว 6-8 ไม่เจอค่ะ

ส่วน 3 และ 4 ดูจากสภาพก็น่าจะงงเหมือนกันค่ะ อาจจะเพราะส่วน 2 ยังถักไม่เสร็จก็ได้ค่ะ

ก็เลยอยากขอคำแนะนำ จากผู้ที่อ่านแพทเทิร์นนี้ออกทีนะคะ
มึนมาก ไม่สามารถไปต่อได้

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะคะ ^______^

ภาพใหญ่มาก ขอใส่เป็นลิงค์แทนนะคะ ถ้าย่อกลัวอ่านไม่รู้เรื่องค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 มี.ค. 55 16:29:01

จากคุณ : Chupy*Ja
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 55 16:09:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com