Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แต่เราก็หากันจนเจอ ^^ ขอบคุณจริงๆ ติดต่อทีมงาน

แตกมาจากกระทู้นะคะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11856158/J11856158.html  

หลังจากอ่านคำแนะนำของเพื่่อน พี่ๆ ในนี้ แล้วนำไปปฎิบัติตาม ในที่สุดเราก็หา ตี๋น้อย หรือ ชิวาว่า แสนรักของเราจนเจอ ในที่สุด  แต่กว่าจะหาเจอเนี่ย แอบดราม่า ผสม แอ็คชั่น นิดๆ นะคะ

เริ่มเลยดีกว่า

ตี๋น้อย ได้หายไปจากบ้าน วันที่ 18/3/2012 หลังจากวันนั้นเราก็ทำ ใบปลิว ป่าวประกาศหา ตี๋น้อย ไปรอบๆหมู่บ้าน เน้น บริเวณจุดเกิดเหตุ ติดใบปลิว ทั้ง ร้านอาหาร ร้านของชำ ซุปเปอร์มาร์เก็ต บอร์ดที่สนามเด็กเล่น เวลาผ่านไป 2 - 3 วัน เราเริ่มปลงแล้วค่ะ ไม่ได้ข่าวน้องเลย จนในที่สุด เมื่อวาน (22/3/2012) เวลาเที่ยงนิดๆ กำลังลงไปซื้อข้าวมาทาน โทรศัพท์ ก็ ดังขึ้น เบอร์ที่โชวร์ เป็น เบอร์ ไม่คุ้น

A : สวัสดีค่ะ

ฺB: คุณทำหมาหายใช่ไหม  (เสียงผู้ชายวัยกลางคน)

A: ค่ะ

B: ผมเจอหมาคุณ ตอนนี้อยู่กับผม

A: จริงเหรอคะ พี่ ขอบคุณมากเลยค่ะ แล้วสะดวกให้หนูไปรับได้
ไหมคะ แต่หนูเลิกงานดึกนะคะ กลับถึงบ้านประมาณ เกือบ 2 ทุ่ม

B: ไม่ได้หรอก ผมไม่สะดวก ผมอยู่ที่หมู่บ้านถึงแค่ 5 โมง แล้วผมก็กลับบ้านแล้ว

A: งั้นเหรอคะ สะดวกให้หนูไปรับที่บ้านพี่ไหมคะ

ฺB: ไม่สะดวก เพราะหมาไม่ได้อยู่บ้านผม

A: อ้าว แล้วพี่เอาหมาหนูไปไว้ไหนอ่ะคะ (แอบ งง ในใจ แล้วหมาตูอยู่ไหนหว่า แล้ว พี่คนนี้ใครละเนี่ย พูดจาประหลาดมาก)

B: งั้นคุณสะดวกเมื่อไหร่ก็โทรมาหาผมละกัน (แล้วพี่แกก็วางสายเลย)

จากคุณ : phantika
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 13:06:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com