Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สารปนเปื้อนในอาหาร ภัยที่ไม่ควรมองข้าม(กระทู้อาลัยลูก) ติดต่อทีมงาน

เมื่อปีกว่าๆที่ผ่านมา ผมได้แมวมาตัวนึง เธอคลอดลูกเองไม่ได้เนื่องจากโดนคนฉีดยาคุม ผมเลยผ่าเธอไปผ่าคลอด แต่ลูกของเธอก็ไม่รอด ส่วนตัวเธอนั้นปลอดภัยดี   เนื่องจากเธอมาอยู่กับผมตอนโตแล้ว และบ้านผมอยู่ในเมือง   คิดไปคิดมาผมเลยให้เธออยู่แบบ ผูกเชือกบ้าง  ปล่อยไว้ในห้องนอนบ้าง  แต่ไม่เคยให้เธอออกไปข้างนอกเลย

ผมคิดว่าเธอจะอยู่กับผมไปอีกนาน และตั้งแต่ที่เธอเข้ามาอยู่บ้านเดียวกับผม ไม่เคยมีวันไหนที่เราจะไม่ได้เจอหน้ากัน  ทุกครั้งที่ออกไปข้างนอก ผมจะไม่กลับดึกมาก  เพราะเป็นห่วงเธอ

เราอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข  จนกระทั่งเมื่อ 2-3 เดือนก่อน  ผิวหนังเธอเริ่มมีแผล ขนร่วง   ผมเลยพาเธอไปหาหมอ   หมอว่าเธออาจจะเป็นโรคผิวหนังหรือพยาธิในเม็ดเลือด  เลยให้ยามากินชุดนึงก่อน

ด้วยความที่เวลาป้อนยาแล้วเธอชอบตะกุยจนผมรำคาญ เลยเอายาผสมน้ำปลากระป๋องให้เธอกิน  ซึ่งไม่รู้ว่าที่ผมกำลังทำอยู่นั้นมันจะรักษาเธอหรือทำร้ายเธอกันแน่

จากคุณ : ice-gooner
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 23:48:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com