Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามหาโรงเรียนสอนจัดดอกไม้ ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยตั้งกระทู้ในห้องจตุจักรเลยค่ะ แต่แอบสุ่มอยู่ในpantip มาตั้งแต่สมัยเรียน จนทำงานประจำมาหลายปี ทราบซึ้งถึงน้ำใจของพี่น้องชาวpantipเป็นอย่างดี ในเรื่องของการช่วยเหลือกันในหลายๆเรื่อง  คราวนี้ถึงตาตัวเองบ้าง เพิ่งตกงานมาสดๆร้อนๆเลยค่ะ ท้อแท้แต่ไม่ท้อถอยค่ะ

ตกงานคราวนี้ ทำให้นึกถึงความฝันตั้งแต่สมัยมัธยม เคยไปเรียนที่เชียงใหม่ช่วงปิดเทอม ที่บ้านเราก็เอาไปฝากอยู่กับคนรู้จักซึ่งเค้าเปิดร้านดอกไม้

นั่นเป็นที่มาของความชอบที่ก่อตัวขึ้นทีละเล็กทีละน้อยในใจเรา เป็นช่วงที่เราเรียกว่ามีฝันเล็กๆที่อยากเป็นเจ้าของร้านดอกไม้ ความรักและสนใจเรื่องดอกไม้ ต้นไม้ ยังอยู่ในใจตลอดเวลาที่เราทำงานประจำ คิดว่าตกงานเมื่อไหร่จะทำฝันให้เป็นจริง ลองดูซักตั้ง กับการเปิดร้านขายดอกไม้

พยายามค้นหาข้อมูลเรื่องโรงเรียนที่สอนด้านนี้จากใน googleค่ะ หลากหลายที่มากจนเลือกไม่ถูก ไม่รู้จะลงรายละเอียดแต่ละที่ยังไง

จากคนรู้จักก็ไม่มีใครมีประสบการณ์ด้านนี้เลย เรานึกถึงที่นี่เป็นที่แรกเลย จึงอยากขอคำแนะนำพี่ๆน้องๆ ช่วยมนุษย์เงินเดือนตกงานคนนี้ โดยแนะนำโรงเรียนสอนจัดดอกไม้ในกรุงเทพฯให้หน่อยค่ะ  อยากเรียนตั้งแต่พื้นฐานจนเปิดร้านได้เลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้เลยค่ะ ขอให้รวยๆกันทุกท่านเลยค่ะ

จากคุณ : มาคุติ้
เขียนเมื่อ : 27 มี.ค. 55 09:02:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com