Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเพื่อนๆที่เคยรับน้องหมาหาบ้านมาดูแลหน่อยค่ะ ^^ ติดต่อทีมงาน

เราเพิ่งจะได้รับน้องหมาหาบ้านในเวปหนึ่ง มาดูแล 1 ตัวค่ะ
ดีใจมากๆเลย ที่จะได้ดูแลเด็กๆเพิ่มอีก 1 ตัว ^^
เราจะไปรับน้องเค้ามาวันอาทิตย์นี้ค่ะ
น้องเป็นพันธุ์ชิสุห์ผสมพุดเดิ้ลค่ะ

แต่เราไม่เคยรับน้องหมาที่โตแล้วมาเลี้ยงเลย
เราเลยอยากถามเพื่อนๆว่า เด็กๆที่อยู่ในบ้านเราเดิมน่ะค่ะ
เค้าจะเล่นกับเพื่อนใหม่ได้ไวไหมคะ และถ้าปรับตัว ต้องใช้เวลานานไหมคะ
ที่บ้านเราเลี้ยงพุดเดิ้ลทอย อายุ 2 ปี และน้องใหม่ที่รับมาก็อายุ 3 ปีค่ะ
ส่วนเรื่องน้อยใจไม่น่ามีปัญหา เพราะให้ความรักทั่วถึงแน่นอนค่ะ ^^

เพื่อนๆมีข้อคิดเห็นอะไรเพิ่มเติม ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
เพิ่งรับน้องหาบ้านมาครั้งแรก จำเป็นต้องอาศัยพี่เลี้ยงที่มีประสบการณ์ค่ะ
ขอมาหาพี่เลี้ยงในนี้และกันนะคะ

ถึงเป็นครั้งแรก แต่ก็จะดูแลน้องให้ดีที่สุดค่ะ ^^

จากคุณ : lovetonsine
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 09:36:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com