Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ป๋มขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยฮะ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11854736/J11854736.html ตอนแรกผมโทรไปหาคุณทราย มีสีขาวกับสีน้ำตาล ที่บ้านสนใจตัวสีขาว แต่ตัวสีน้ำตาลผมก็ชอบโดยเฉพาะท่าตอนกินนม ลีลาเยอะดี คุณทรายบอกว่าไม่แน่ใจว่าจะได้หรือเปล่าเพราะมีคนโทรมาขอทั้ง 2 ตัวเยอะมาก ผมก็ได้แต่รอ ๆๆ ภาวนาว่าขอให้ได้

และแล้วคุณทรายก็โทรมาบอกว่าทั้ง 2 ตัว (สีขาวกับสีน้ำตาล) มีคนเอาไปแล้ว จะไปส่งน้องหมาวันศุกร์นี้ ผมก็แอบเสียดาย + เศร้านิด ๆ เพราะโอเลี้ยงสุนัขตัวเก่าเพิ่งจากไป เลยอยากหาตัวใหม่มาเลี้ยงแทน

แต่แล้วโชคชะตาก็พลิกผัน วันศุกร์ตอนค่ำ ๆ คุณทรายโทรมาบอกว่า ตัวสีน้ำตาลที่มีคนรับไป ตอนนี้เขาไม่เอาแล้ว เพราะที่บ้านเขาสุนัขเพิ่งตายไป ยังทำใจไม่ได้ คุณทรายถามว่าผมยังสนใจไหมถ้าเป็นตัวสีน้ำตาล ผมตอบตกลงทันที (ก็ผมสนใจอยู่แล้วนี่ ^^) เลยรับนัดน้องหมาในวันถัดไป ซึ่งก็คือวันเสาร์ที่ผ่านมานี่เอง

เล่ามาตั้งนานไม่ใช่อะไรหรอกครับ อยากขอบคุณคุณทรายที่เอาน้องหมามาให้ผม และอยากให้คนที่นี่รู้ว่าคุณทรายเขาใจบุญนะเออ อิอิ

มาดูโฉมหน้าน้องน้ำตาลกัน ที่ตอนนี้ได้ชื่อว่า "ป๊อบคอร์น" แล้ว มาชมกันเลยครับ ^^

เริ่มจากบ้านของน้องป๊อบคอร์นก่อน ผมกับแฟนช่วยกันทำ เสียเวลาไปครึ่งค่อนวัน ได้บ้านหน้าตาแบบนี้ ใช้ลังเบียร์ซึ่งไปซื้อจากร้านขายของชำมาทำ (แต่เจ้าของร้านให้ลังฟรีเลย ต้องขอบคุณเจ้าของร้านด้วยครับ)

จากคุณ : Alucard [Dracula]
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 12:07:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com