Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อัพเดทอาการนำโชค น้องหมาที่ถูกรถทับ ณ สะพานแดง คลอง 1(รอบ 3) ตอนนี้แผลหายดีแล้วค่ะ[บัญชีฉุกเฉิน] ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ห่างหายไปนานวันนี้มาอัพเดทอาการของน้องนำโชคค่ะ

อาการน้องเค้าตอนนี้หายดีเป็นปกติแล้วค่ะ เนื้อมาประสานกันเรียบร้อยแล้ว แต่ยังเป็นสีชมพูอยู่ ถามคุณหมอว่าแผลน้องเค้าสามารถกลับมาติดเชื้อได้อีกมั้ย คุณหมอตอบว่าตอนนี้ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง แผลแห้งสนิทดีแล้วค่ะ

แต่ที่น่าห่วง ฮื้อๆๆ !!!! ก็น่าจะห่วงน้องเค้าไปกัดหมาตัวอื่นนะ่สิคะ 555

เรื่องของเรื่องก็คือ คุณหมอโบว์โทรมาหา จขกทค่ะ บอกว่า น้องฐาคะ เอายังไงกับนำโชคดีคะ ดื้อมากกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่ยอมอยู่กรงเลยพยายามจะออกตั้งแต่วันแรกที่เข้าทำการรักษา แถมกัดลำโพงซะกระจุยอย่างที่เคยเห็นๆ กันมาจากกระทู้ก่อนๆอ่ะค่ะ

ล่าสุด !! อันนี้ประเด็นค่ะ หลุดออกมายังไม่พอ แถมไปกัดหมาที่อยู่ในคลีนิค ชนิดที่เรียกได้ว่า ไม่ยอมปล่อยกันเลยทีเดียว ที่สำคัญน้องหมาผู้เคราะห์ร้ายเป็นตัวผู้ ( นำโชคเป็นตัวเมีย ) ตัวใหญ่กว่านำโชคมากด้วย อันนี้ก็ไม่รู้ว่าไปเขม่นกันตอนไหนเนี่ยยย หมอโบว์ก็ตกใจสิคะ พยายามแยกอยู่นานเลย แต่คุณหมอบอกว่ากับ หมอ กับเจ้าหน้าที่ไม่มีปัญหาอะไรนะคะแถมน่ารักมากซะด้วย ม่ขู่ ไม่ดุเลย เฮ้อ เหนื่อยแทนคุณหมอ อิอิ^^

ตอนแรกกะว่ารอน้องเค้าทำหมันก่อน ค่อยออกจากคลีนิคเพราะว่าเกรงว่าถ้าทำหมันแล้วเอามาอยู่ที่เดิมแผลจะแตกเพราะน้องเค้าซนมาก ไม่ยอมอยู่เฉยเลย

แต่มาตอนนี้ คุณหมอ พี่เอ( บัญชีฉุกเฉิน ) รวมถึง จขกท คิดว่านำโชคน่าจะเครียดค่ะ เนื่อจากเคยอยู่ในบริเวณที่กว้างๆ มากถึงมากที่สุด ก็เลยเอาออกมาอยู่ที่เดิมก่อนระยะหนึ่ง เพราะแผลน้องเค้าก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงแล้ว เรื่องทำหมัน พี่เอบอกว่าหลังสงกรานต์ค่อยพาไปทำหมันอีกทีค่ะ

มาถึงสะพานแดงวันแรกก็ทำเรื่องเลยค่ะ ช่วยเพื่อนรัก (เจ้าเป๋ห่าวว) ด้วยการไปกัดเจ้าดำหมาเจ้าถิ่น แต่อยู่คนละฝั่งถนนนะค๊ กัดซะเลยนี่แน่ !! ก็อย่ากมารังแก เป๋ห่าวว เพื่อนรักของฉันทำไมฮื้ออ

ปล. พี่ที่ดูแลนำโชคตอนนี่อยู่ที่สะพานแดงบอกว่า หมารุมนำโชค 4-5 ตัวนำโชคยังกวาดเรียบมาแล้วเลย น่าชื่นชมดีมั้ยเนี่ย 555  เฮ้อๆๆ นำโชค เธอช่างเป็น"หญิงแกร่งแห่งลุ่มน้ำคลอง 1"  จิงจิ๊งงง

จากคุณ : นู๋ลิงเผือก
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 55 10:17:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com