Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@ ขอรบกวนถามนะคะว่า พอจะมีคลีนิค หรือ รพ.ไหนที่รับฝากลูกหมา ที่เพิ่งจะลืมตาบ้างคะ @@@@ ติดต่อทีมงาน

พอดีได้เจอลูกหมาจรอ่ะคะ
เมื่อวันพุธที่ผ่านมา ยังไม่ลืมตาเลยค่ะ จำนวน 6 ตัว
เค้าเป็นลูกของแม่หมาที่อยู่แถว office  (สุรวงศ์) นิวค่ะ
วันนี้นิวแวะไป เค้าเริ่มจะลืมตาเล็กๆ แล้วค่ะ

ที่ที่เค้าอยู่ค่อนข้างเสี่ยงมากเลยค่ะ
เพราะเค้าอยู่ในรูท่อระบายน้ำ ที่เป็นคลอง
ห่วงเรื่องความปลอดภัยของเค้าอ่ะค่ะ
ถ้าน้ำขึ้น (เพราะก่อนหน้านี้ น้ำท่วมตลอดเลยค่ะ)
และฝนตก นิวจะช่วยเด็กๆ ไม่ได้เลยค่ะ
เพราะบ้านกับที่เด็กๆ อยู่ อยู่ไกลกันค่ะ

ถ้านิวเอาเด็กๆ ออกมา โดยไม่สามารถพาแม่มาด้วยได้
(เพราะแม่หมาจะระแวงและหวาดกลัวคนมากค่ะ)
จะทำได้ไหมคะ

เด็กๆ ยังต้องควรกินนมแม่ไหมคะ
เพราะนิวกลัวเค้าจะตายอ่ะค่ะ  TT

รบกวนถ้าใครพอจะรู้จักทีรับฝาก
แนะนำนิวด้วยนะคะ
ขอบคุณมากนะคะลูกสาว

จากคุณ : อลิซ ในดินแดนไม่มหัศจรรย์
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 55 09:31:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com