Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข่าวคืบหน้าแม่หมาและลูกๆ ที่อาศัยอยู่ในท่อน้ำ แถว ถ.สุรวงศ์{แตกประเด็นจาก J11904772} ติดต่อทีมงาน

อัพเดทแทนน้องนิวนะคะ  ได้เข้าไปช่วยนำออกมาบางส่วนแล้วค่ะ
-----------------------
เมื่อวานนี้(31 มี.ค. 55) ฝนตกหนักมากค่ะ นิวเลยรีบไปหาน้องหมาค่ะ
พอไปถึง พบลูกหมา สามตัวค่ะ นอนเปียกฝนอยู่ ตัวมีแต่โคลน
นิวจึงรีบพาเค้าขึ้นมา และไปที่รพส.จุฬาค่ะ

และหลังจากนั้นได้พาเด็กๆ ไปฝากเลี้ยงที่รพส.บางกร่าง จ.นนทบุรีอ่ะค่ะ
พอดีเพื่อนนิวที่ไปด้วยกัน ได้แนะนำมาค่ะ
เค้าคิดตัวละ 100 บาท และค่าดูแลพิเศษ อีกตัวละ 100 ค่ะ
เนื่องจากจะต้องป้อนนม ทุก สองชม. ><
รวมแล้วคืนละ 600 บาทค่ะ น้องที่ไปด้วยกันต่อรองจนเหลือคืนละ 450 บาทอ่ะค่ะ สำหรับ 3 ตัว ไม่รวมอาหาร TT

และเคลียร์ค่าฝากทุกๆ 5 วันค่ะ

ตอนนี้ นิวลังเลมากเลยค่ะว่าจะ นำลูกหมาที่เหลือออกมาดีไหม
และถ้าฝนตก นิวจะไปช่วยเด็กๆทันไหม
และน้ำจะขึ้นไหม ระหว่างที่นิวไม่ได้อยู่ ณ ตรงนั้น TT

แม่หมาจะจับยากอ่ะค่ะ
เพราะว่าเค้า กลัวคนมาก และ หวาดระแวง
ที่สำคัญ เราไม่รู้ว่าเค้าอยู่ในรู หรือ ไม่
เพราะรูที่เค้าอยู่มืดอ่ะค่ะ
นิวเอากล้องเปิดแฟลช ส่องไป
ด้านซ้าย และขวา นิวไม่รู้เลยคะว่าภาพที่เห็นมันสุดทางซ้าย หรือสุดทางขวาแล้วหรือยัง
แม่หมาแอบอยู่ด้านไหน มองไม่เห็นจริง ๆ ค่ะ

จากคุณ : สงสารน้องหมามากมาย
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 55 19:35:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com