Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลี้ยงแมว ตาม condition นี้ยากไหมคะ ติดต่อทีมงาน

มาหาสัตว์เลี้ยงในห้องนี้หลายครั้ง (ตอนแรกจะเลี้ยงน้องหมาแต่กลัว มันเห่าตอนเราไม่อยู่แล้วโดนว่า)

กอปรทั้ง มีคนหลังไมค์น่ารักๆ มาให้คำแนะนำเยอะมากๆๆๆๆๆ

เพราะว่าcondition เราคือ

อยากเลี้ยงให้เป็นเพื่อนเรา แต่เราทำงาน 6.00-16.00 ถึงบ้านประมาณ ห้าโมงเย็ฯ

บ้านเป็น ทาวน์โฮม สี่ชั้น มีพื้นที่ด้านหลังเล็กน้อย

บ้านมีเราอยู่คนเดียวทั้งหลัง มีห้องติดแอร์อยู่สามห้อง แต่ห้องนั่งเล่นด้านหน้าเป็นร้านหนังสือ

อยากจะรับอุปการะ เจ้าน้องแมวหาบ้านที่นี่

แต่ก็กลัวจะเลี้ยงได้ไม่ดี กลัวมันเหงา กลัวมันเฉา กลัวมันตาย

เรื่องเงินไม่ได้เป็นปัญหากับการซื้อแมว(ตอนแรกจะซื้อเปอร์เซีย)

แต่ดอนนี้เปลี่ยนใจ เห็นกระทู้ตามหาบ้านเยอะ อยากช่วยอุปการะ เจ้าตัวไม่มีบ้าน

ขอคำแนะนำดังนี้

1. เลี้ยงได้ไหม
2.จะทำยังไงตอนเราไปทำงาน
3.ฝึกให้ขับถ่ายเป็นที่เป็นทางยากไหม
4.ลูกค้าเราจะรังเกียจแมวไหม
5.ต้องฉีดวัคซีนบ่อยไหม
6.มันจะรักเราไหม (อันนี้ถามจริงๆนะ)

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หัวใจนักท่องเที่ยว
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 55 20:40:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com