Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ช่วยผมด้วยคร๊าบ ลูกหมาจร เจอมาจากพงหญ้ารกร้าง เยื่อบุตาขาวอักเสบอย่างรุนแรง (โครงการเพื่อนข้างถนน)+++++ ติดต่อทีมงาน

****เนื่องจากเราไปเจอลูกหมาจร จากพงหญ้ารกร้างหลังตลาดนัด ลาดพร้าว-วังหิน

แม่ค้าบอกว่ามีลูกหมาคลอดใหม่ ให้เราช่วยเข้าไปดูหน่อย จะได้หาบ้านให้พวกเขา

ปรากฏว่ามีลูกสุนัขตัวหนึ่ง เราจับขึ้นมาดู สังเกตุเห็นว่าตาปิด เวลาลืมตาขึ้นมาตาจะ ลอย ๆ มีขี้่ตาเขียว ๆ

ในใจก็ภาวนา อย่าเ้ป็นอะไรเลย เดี่ยวจะรีบพาไปหาหมอ.....

เราจึงนึกถึงคุณปี จึงได้โทรปรึกษากับคุณบี ว่าเจอเคสแบบนี้

ขอความกรุณาช่วยลูกหมาตัวนี้ด้วยค่ะ

ถ้าคุณบี โครงการเพื่อนข้างถนน จึงรับรักษา ให้เราพาไปที่ รพส.ศรีวรา ซึ่งก็ใกล้ที่
 สุด ณ เวลานี้

ไปถึง รพส.ตอน 6 โมงเย็น

พบคุณหมอ หมอบอกให้ทำการเทสไข้หัดเพราะมี ขี้ตาสีเขียว...
 และตรวจตาก่อน
 ผลปรากฏว่าไข้หัด  ยังไม่พบเชื้อ เราดีใจมากที่เขาไม่เป็นไข้หัด
 ***แต่ว่ามีอาการเยื่อ บุตาขาวอักเสบอย่างรุนแรง
 คุณหมอยังไม่ฟันธง ว่าตาเค้ามีสิทธิ์ จะบอดหรือไม่???

*** ขอให้ปาฎิหาริย์มีจริง ให้เจ้าแต้ม(ขอตั้งชื่อว่าเจ้าแต้มนะคะ)
 กลับมา มองเห็นเหมือนเดิมด้วยนะคะ

*** ขอบคุณโครงการเพื่อนข้างถนน ที่กรุณารับเจ้าแต้มรักษาในครั้งนี้ด้วยค่ะ

หากเพื่อน ๆ และ พี่ ๆ ท่านใด ต้องการจะร่วมสมทบทุนค่ารักษาเจ้าแต้ม

บริจาค เข้าโครงการเพื่อนข้างถนน ตามบัญชี ด้านล่างนี้ค่ะ

*****หากบริจาคให้เจ้าแต้ม รบกวน แจ้งหน้า กระทู้ หรือหลังไมค์ ด้วยนะคะ
  ขอบพระคุณมากค่ะ.....

จากคุณ : กัลปังหาสีสวย
เขียนเมื่อ : 7 เม.ย. 55 10:49:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com