Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวัสดีวันจันทร์ค่ะ .................. หอบเอาความคิดถึงมาฝากนะคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

วันนี้หลายๆ คนคงต้องไปทำงาน แล้วก็รอหยุดยาววันสงกรานต์กันใช่ไหมคะ วางแผนจะไปเที่ยวที่ไหนกันบ้าง แล้วอย่าลืมนำภาพแห่งความสุขมาฝากเพื่อนๆ นะคะ

มาถึงวันนี้ ก็อีกไม่กี่วันแล้วค่ะ ที่ "เพื่อนคนไกล" คนนี้จะกลับไปเที่ยว (อีกแล้ววววววว) เมืองไทย แล้วก็อยู่นานถึงห้าอาทิตย์ ไม่แว๊ปๆ เหมือนครั้งก่อนๆ อยากพบ อยากเจอ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ห้องต้นไม้จังเลย คิดถึงค่ะ

และ...........ก็อย่างเคยค่ะ ทุกปี (มั๊ง) จะหอบเมล็ด Butterfly Iris มาแจก มาแบ่งกันปลูก และคิดว่าครั้งนี้คงจะแจกเป็นครั้งสุดท้าย เพราะแจกมาหลายครั้งแล้ว คิดว่าควรจะพอได้แล้วเนอะ

แล้วก็ไปเก็บเมล็ดมามากมาย มานั่งแกะ ๆ ๆ พอแกะเสร็จ ก็คิดได้ว่า แล้วเราจะแจกยังไง (หว่า) เพราะกลับไทย ก็อยู่ไม่เป็นที่ เที่ยวไปเรื่อย  เดือดร้อนถึงน้องเอ๋คนยศ อีกตามเคย ไปขอร้องให้น้องเค้าช่วยเป็นภาระ รับ และ ส่งให้ที ไม่มีปัญญาทำเอง น้องเค้าก้แสนน่ารัก ไม่เคยปฎิเสธเลยค่ะ รับจะดำเนินการให้ ขอบคุณน้องเอ๋มากๆ นะคะ

แล้วก็มาถึงวิธีการขอรับเมล็ดไปเพาะกันนะคะ
     ๑   ส่งซองเปล่า ติดแสตมป์ จ่าหน้าซองถึงตัวคุณเองส่งไปที่น้องเอ๋ค่ะ (เดี๋ยวคงเข้ามาบอกเอง
         ว่าต้องทำยังไง)
     ๒   วงเล็บชื่อล็อคอิน และ โค๊ดว่า BI ค่ะ กันโดนจิ๊ก
     ๓   แจกไม่จำกัดจำนวนผู้รับค่ะ
     ๔   ผู้ที่ขอรับที่มีเลขลงท้ายด้วยเลข ๐ ขอให้ช่วยจัดอันดับให้ด้วยนะคะ
     ๕   ผู้ที่ส่งซองถึงน้องเอ๋ได้เร็ว ก็จะได้รับเร็วเท่าที่น้องเค้าพอมีเวลาจัดให้นะคะ

ขอบคุณน้องเอ๋ อีกครั้งนะคะ

แก้ไขเมื่อ 09 เม.ย. 55 11:08:46

จากคุณ : เพื่อนคนไกล
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 10:53:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com