Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปั๊กกี้..กับบ้านใหม่ของผม ตอน..น้ำลด หมาผุด?? ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ก่อนหน้า..
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J11898679/J11898679.html

สวัสดีคับ ผมนายปั๊กกี้เจ้าเดิม มาแล้ว^^
หลังจากที่แม่เดียวพาผมไปเที่ยวโรงพยาบาล(รอบ2) น้ำหนักผมขึ้นจากคราวที่ไปหาหมอครั้งก่อน 8.4 โล เป็น 9.6 กิโล สรุปรวมน้ำหนักผมจากแต่แรก 7.2 กิโล ขึ้นมา 3 โลกว่า หลังเริ่มย่นเป็นลอน ๆ แล้วคับ เอ...ผมกินเก่งเกินไปหรือเปล่าคับ?

หมอยังตรวจเลือดผมอีกรอบแล้วบอกว่า ผมหายจากโรคพยาธิเม็ดเลือดแล้ว เย้ๆ
ส่วนผลการตรวจผิวหนังรอบสองนี่ ไม่มีแจ้าแบคทีเรียแล้วคับ ก็แม่เดียวเล่นเอาแชมพูยาฟอกผมแทบทุกวัน ไอ้ตัวแบค ๆเรีย ๆมันจะเหลือเรอะ? อิอิ
แต่คุณหมอก็ยังไม่วายจะบ่นๆว่าผิวหนังผมยังเป็นปุ่มๆอยู่บ้าง สงสัยผมจะแพ้อะไรซักอย่าง แต่ผมเถียงว่า ผมเป็นหมาสู้ชีวิตนะ ไม่แพ้หรอก แต่หมอไม่เชื่อแถมบอกว่าให้กลับไปกินยาอีกรอบ แล้วนัดใหม่มาทดสอบการแพ้ของผมอีกที หลังสงกรานต์
ผมรู้นะว่าคุณหมอต้องไปเที่ยวแน่ๆ เลยไม่นัดให้ผมมาประแป้งคุณหมอ

แก้ไขเมื่อ 09 เม.ย. 55 15:22:57

จากคุณ : Twining
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 14:57:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com