Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

•••••ข่าวแม่ละมุด•••••ได้บ้านใหม่ถาวรที่แสนอบอุ่นและอบอวลไปด้วยความรักและเมตตาแล้วครับ ติดต่อทีมงาน

แม่ละมุด ( ที่ตอนนี้ได้ชื่อใหม่แล้วว่า "ชาลี" ) สุนัขไทยเพศเมีย อายุประมาณ 1 ปีเศษ ที่โดนนำมาปล่อย และโดนรถชน บริเวณ สวนสาธารณะป้อมปีกกา ถ.ท้ายบ้าน จ.สมุทรปราการ และได้รับการช่วยเหลือจาก บ/ชฉุกเฉินพันทิปเพื่อหมาจรจัด และ จากบุคคลต่างๆ
***ขอขอบคุณ บ/ช ฉุกเฉินพันทิปเพื่อหมาจรจัด ที่รับแม่ละมุดเข้าโครงการ ทำให้แม่ละมุดได้รับโอกาสที่ดีต่อเนื่องมาตลอดด้วยดีครับ  ทั้ง รักษาอาการบาดเจ็บจากการโดนรถชน และ ฉีดวัคซีนรวม และค่าพักฟื้น
***ขอขอบพระคุณ "คุณพี่ พัช" (ชื่อย่อครับ  พี่เขาไม่ต้องการให้เอ่ยนาม) ขอขอบพระคุณคุณพี่พัชฯ มากมายครับ พี่ พัช ได้เข้ามารับช่วงต่อ จาก บ/ช ฉุกเฉินพันทิปเพื่อหมาจรจัด และ พร้อมที่จะให้การช่วยเหลือค่าใช้จ่ายทั้งหมด ในการที่จะต้องฝากเลี้ยง พักฟื้น และ รักษามะเร็ง ให้แก่ นู๋ชาลี ต่อ
ตลอดจน พี่พัช ก็ช่วยในการจัดหารถและออกค่าใช้จ่ายทั้งหมด ในการนำส่ง นู๋ชาลี ถึงบ้านใหม่ ในครั้งนี้ ผมในฐานะ เจ้าของเคส แม่ละมุด (นู๋ชาลี) ที่เข้ามารับช่วงต่อจาก แมงปอน้อยปีกบาง ผมขอกราบขอบพระคุณพี่พัชฯ มากครับ
ตอนนี้ นู๋ชาลี(แม่ละมุด) ได้บ้านใหม่แล้วครับ บ้านที่แสนอบอุ่นและพร้อมที่จะมอบความรักความเข้าใจแก่ ชาลี ตลอดไป
ขอขอบพระคุณ พี่เกรซและคุณพี่ผู้ชาย แฟนพี่เกรซ  (ขออนุญาตเอ่ยนามครับ) ที่เปิดบ้านให้การอุปการะ นู๋ชาลี (แม่ละมุด) ด้วยความรู้สึกรักและสงสาร นู๋ชาลี  ขอขอบคุณพี่ๆ ทั้งสองคน ที่ให้โอกาสอันแสนยิ่งใหญ่สำหรับชีวิต นู๋ชาลี ในครั้งนี้
ผมมั่นใจว่า นู๋ชาลี จะสามารถปรับพฤติกรรม และ อยู่ในโอวาท ของพี่ทุกอย่าง และ นู๋ชาลีก็พร้อมที่จะ มอบความจงรักภัคดีแก่ พี่และสมาชิกทุกคนในครอบครัวพี่ไปตลอดชีวิตของ นู๋ชาลี แน่นอนครับ
สุดท้ายนี้
ผมขอขอบคุณพี่ๆและสมาชิกทุกท่าน ทั้งกำลังใจ และช่วยดันกระทู้ และกระจายข่าว  เมื่อชีวิตหนึ่งชีวิตได้รับโอกาสอันดีอีกครั้ง  ผมดีใจมาก และ นู๋ชาลี ก็ต้องรู้สึก ดีใจมากเช่นกัน ผมขอกล่าวคำว่า  "ขอบพระคุณคะ"  แทนนู๋ชาลีด้วยครับ
เรื่องราวทั้งหมดนี้  คงไม่จบ Happy แบบนี้ ถ้าไม่มีพี่ "หม.." ผมขอกราบขอบคุณพี่ครับ สำหรับกำลังใจที่มีให้มาผมมาโดยตลอด ขอบคุณมากคับพี่

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 55 19:11:59

จากคุณ : แมงปอน้อยปีกบาง
เขียนเมื่อ : 11 เม.ย. 55 13:26:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com