Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สระบุรี..แมวเปอร์เซียเราหายค่ะ แจ้งความแล้ว ติดต่อทีมงาน

แมวเราเป็นเปอร์เซียอายุสองปี สีเทา เค้าเป็นลูกผสม เปอร์เซียกับชินชิลล่า ค่ะ
เค้าสวมปลอกคอสีเหลืองนะคะ แต่คิดว่าอาจจะหลุดไปแล้ว เพราะเป็นแบบพิเศษน่ะค่ะ
สามารถสลัดออกได้เองถ้าไปติดกับอะไร คล้ายๆที่ล็อคสายกระเป๋าเป้น่ะค่ะ
เค้าหายไปเป็นเดือนแล้ว ติดประกาศตลอดรัศมีรอบที่ทำงาน แต่ไม่มีใครแจ้งอะไรเลย
อยู่ที่สำนักงานขนส่งสระบุรีนะคะ ที่ทำป้ายทะเบียนรถ ใบขับขี่ น่ะค่ะ
มีทั้งป้ายใหญ่ป้ายเล็ก สี ขาวดำ มีหลายขนาดค่ะ ติดตลอดแนว
เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่มีคนเห็นนะคะ เพราะหายไปตั้งสองตัวไล่ๆกัน(ของพี่ห้องข้างๆด้วย)
และป้ายที่ติดก็สูงมาก ยังมีคนใจดำมาฉีกป้ายเราทิ้ง เราเดินเก็บเศษป้ายทั้งน้ำตาเลยนะคะ
ไม่ทราบเหมือนกันว่าคนเเถวนั้นเห็นเรายิ้มๆตอนไปถาม คิดว่าเราไม่เสียใจหรือว่ายังไง

************ แล้วถ้าเราแบกน้ำตาไปพูด คุณจะชอบเหรอ??? *************

บางคนพอรู้ว่าเราตามหาแมว ยังหัวเราะเยาะอีกต่างหาก (ทำไมอะ..มันตลกมากเหรอ?)
บางคน ไม่เห็นใจแล้วยังถากถาง "ก็แค่แมว" อาจใช่..ในความรู้สึกคุณ แต่ไม่ใช่กับเรา
เราเสนอทั้งราวัลทั้งแมวตัวใหม่ กระทั่งหมา เค้าอยากได้อะไรเราจะหามาให้ก็ไร้วี่เเวว
สองอาทิตย์ก่อนมีคนเห็นโทรมาบอกว่าจับไม่ทัน เราก็ไปหาๆๆ ทั้งวัน จนตีสอง
ทั้งกรง ทั้งขนม ของเล่นที่เค้าชอบไปล่อ ก็ไม่เจอว่าจะออกมา

สุดท้าย.. เราเลยต้องไปแจ้งความเพื่อเป็นหลักฐานไว้ก่อน จะได้ใช้อ้างสิทธิทีหลังได้
รวมทั้งขอความร่วมมือคลีนิคที่เราทำประวัติวัคซีนเค้าไว้ว่าให้ช่วยดูด้วย
เค้าใกล้จะหมดวัคซีนแล้ว คนที่อุ้มไปจะรู้มั้ย จะดูแลหรือเปล่า..
เค้าจะเลี้ยงดูอย่างดี หรือเห็นเป็นแมวพันธุ์ก็จับผสมให้ท้องขายลูก เราไม่รู้เลย ห่วงมาก
เราเลี้ยงเค้าไม่เคยทับเลย แม้จะยังไม่ได้ทำหมันก็ตาม
รู้ว่าแมวจะเจ็บมากเวลาคลอดลูก ไม่เคยคิดทับเพื่อเอาลูกแมวมาขายเลยเพราะเรารักเค้า

ใครจะว่าเราดราม่าเราก็ยอม แค่ขอให้เพื่อนๆเห็นใจ ใครทราบเบาะแสกรุณาบอกเราด้วย
ใครพบเห็นการประกาศขายแมวโตลักษณะนี้ อายุประมาณนี้ บอกเราด้วยนะคะ
หรือใครเห็นประกาศขายลูกแมว แล้วแม่แมวลักษณะนี้บอกทีนะ.. ขอร้องมากๆเลย
เราต้องการเบาะแสทุกอย่างที่เป็นไปได้ค่ะ .. ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาอ่านค่ะ

จากคุณ : Mun Ga-in
เขียนเมื่อ : 12 เม.ย. 55 02:00:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com