Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หมอมีแมวมาหาบ้านอีกแล้วค่า อายุน่าจะเกือบเดือน รอดตายจากการติดในห้องเครื่องรถยนต์(หาดใหญ่) ติดต่อทีมงาน

มาอีกแล้วค่ะ ดวงสมพงษ์กะลูกแมวตกทุกข์ได้ยากเสียจริง
คราวนี้เพื่อนฝนบอกว่ามีแมวติดในห้องเครื่องรถ(เป็นรถใหญ่) ไม่รู้อีท่าไหน ตามช่างกันวุ่นวาย สรุปเอาออกมาได้ เป็นลูกแมวหน้าตาบ้องแบ้วน่าเอ็นดู
แต่เนื่องจากความไม่พร้อม จึงเอาใส่กรงหนูแฮมสเตอร์???แล้วไว้ในห้องใต้หอ คิดว่าน่าจะรอดพ้นจาก:-)สามตัว(นำโดยรุ่งริ่งเจ้าเก่า)จนกว่าจะหาบ้านได้(เจ้าภาพหลายคนค่ะงานนี้)

แต่แล้ว เช้านี้ระหว่างเดินไปทำงานปรากฏว่าประตูห้องเปิด!!และนังรุ่งริ่งก็เห่าอยู่ตรงประตู มีลูกแมวร้องเงี้ยวๆหลบอยู่หลังกระจก...กรงแฮมสเตอร์พังไปเรียบร้อย(ก็น่าอยู่) งานเข้าละสิ ก็เลยพาขึ้นรถ กะว่าจะไปฝากเลี้ยงรพส.เจ้าเดิม

ลืมไปว่าวันนี้คือวันสงกรานต์(มันไม่เคยมีวันหยุดสำหรับดิฉันค่ะ)รพส.ปิดค่ะ!!!

งานเข้าของจริง...นังหนูก็เริ่มติดคนอย่างแรง และรู้งานมาก เพราะฝนมีธุระหลายที่ เอาใส่กรงแฮม(ที่พยายามประกอบ)ไว้ในรถ จอดรถสิบนาที ยี่สิบนาที เธอก็อยู่ได้ ไม่ร้อง แต่พอกลับหอ แยกไปไว้ที่ระเบียงก็ปรากฏว่าเธอก็พังกรง ร้องแง้วๆเรียกตลอด จะเข้าห้องให้ได้ และที่ระเบียงฝนก็ใช่ว่าจะปลอดภัย...มีแมวโตมาด้อมๆมองๆหลายตัว จะรอดไหมเนี่ยเธอ

ตอนนี้เลยฝากเพื่อนที่ไม่มีเมทอยู่ห้อง เลี้ยงไว้ในห้องน้ำ(อนาถแท้) ตอนขึ้นหอใส่ในย่ามเธอก็นอนเงียบกริบ ตาแบ๊ว น่ารัก เป็นงานมากค่ะ อย่างไรก็ตามยังไม่รู้ว่าเธอทำไรได้บ้าง ใช้กระบะทรายได้ไหม(ยังไม่มีเวลาสอน) เธอกินอาหารเม็ดยังไม่ได้(ลองแล้ว)แม้จะพยายามมากกกกกก เป็นแมวที่สู้ชีวิต ให้กินไรก็กิน(สุดท้ายก็มีคนอาสาไปซื้ออาหารเปียกมาให้) ให้ทำไรก็ทำ เลี้ยงง่ายค่ะ

เหมือนเคยนะคะ อยู่ที่รพ.สงขลานครินทร์ มอ. หาดใหญ่ใครสนใจรับโล้ดค่ะ ไม่มีข้อแม้ ขอให้รักน้องจริงจะเลี้ยงระบบไหนก็ได้ค่ะ

จากคุณ : น้ำฝนหยดอ้วน
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 55 21:24:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com