Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เดรสสไตล์ Topshop ตัดเอง ใส่เอง สวยเอง อิอิ{แตกประเด็นจาก J11929587} ติดต่อทีมงาน

วันนี้มีชุดมาอวดอีกแล้วค่ะ

เป็นชุดสไตล์วินเทจ ที่เคยฮิตๆ แต่ตอนนี้เลิกแล้วค่ะ  เห็นดาราเคยใส่กัน ของ Topshop ที่ดังๆ
จะซื้อก็ราวสองพัน (จริงๆก็ซื้อได้นะคะ อต่ตัดได้อารมณ์กว่า และอาจจะเหมาะกว่า)

เพราะหุ่นจขกท ไม่สมบูรณ์ค่ะ ไหล่กว้างมาก ตั้งตรงด้วย แขนขาเล็ก แต่มีพุงซะงั้น
เอวใหญ่  ดังนั้นชุดที่วินเทจทั้งหลาย ที่เป็นชุดเสื้อกระโปรงติดกัน ใส่ไม่ค่อยได้ค่ะ เพราะมักจะตัดเอวสูงๆกัน  จขกท ต้องใส่เอวต่ำๆค่ะ จึงจะดูผอม

งั้นมีวิธีเดียว  

คือตัดเองซะเลย

ชุดทุกชุดที่ตัด ตัดเองเย็บเอง เลือกผ้าเองนะคะ  
และขอยำ้ จขกท ไม่เคยเรียนตัดเสื้อเลย

อันนี้หน้าตาแบบไม่แต่ง ไม่มีอะไรทั้งสิ้น เขินจริงๆเลย

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 55 04:33:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com