Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ข้าวตัง ซอยศาลาแดง มาเยี่ยมพี่ ๆ ห้องจตุจักรค่ะ มาดูกันว่าข้าวตังเป็นอย่างไร หลังเปลี่ยนสถานะเป็นหมาบ้านแล้ว อิอิ ติดต่อทีมงาน

ยังจำข้าวตัง น้องหมาสีขาวนวล ๆ หน้าเศร้า  ขาเป็นแผล เดินกระเผลก ที่อยู่ในซอยศาลาแดงกันได้ไหมคะ  อิอิ ตอนนี้ข้าวตังก็กลายร่างจากหมาจร เป้ฯหมาบ้านมาได้เกือบ 2 อาทิตย์แล้ว  มีการปรับตัวในทางที่ดีขึ้นทุก ๆ วัน  คุณภัทร เจ้าของของข้าวตัง  ก็เป้นเจ้าของที่น่ารักมากก  อัพเดทเรื่องราวและรูปถ่าย รวมทั้งคลิปวิดีโอของข้าวตังให้เหมียวฟังตลอดเลยค่ะ  ดีใจและปลื้มใจแทนข้าวตัวมากจริง ๆ ที่โชคดี  ได้ไปอยู่กับครอบครัวคุณภัทร  

จากที่วันแรกข้าวตังไปถึงบ้านคุณภัทร  วันแรก  ก็หนีออกไปเที่ยวนอกบ้าน 2 ครั้ง  คุณภัทรต้องขับรถตามหา  จนเหมียวเกรงใจมาก ๆ แต่คุณภัทรก็น่ารักมาก  ไม่ท้อ ไม่บ่นเลยค่ะ  มีแต่ความเป้นห่วงข้าวตัง  รีบออกตามหาทันที

วันที่ 2 ข้าวตังหนีออกไปเล่นอีกแล้วค่ะ  แต่กลับมาบ้านเองได้  มาถึงบ้านเลือกห้องเก็บของเป้ฯห้องนอนส่วนตัวซะเลย  55

หลังจากวันนั้น  ข้าวตังก็ไม่หนีออกไปเล่นนอกบ้านอีกแล้ว  แต่อยู่ในบ้านตลอด เวลาแค่ 2 วันเค้ารู้ว่าเค้ามีบ้าน  มีเจ้าของแล้ว  ไม่ต้องเร่ร่อนอีก  รู้ว่าจะต้องกลับไปที่ไหน  เก่งจริง ๆ เลย

มาดูรูปแรกกันดีกว่าค่ะ  คุณภัทรส่งมาให้หลายรูปเลย

จากคุณ : แม็กกูล่า
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 13:59:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com