Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ จักรเย็บผ้า สำหรับมือใหม่ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ สมาชิก กลุ่มงานฝีมือทุกท่าน

คือ เรากำลังคิดจะซื้อจักรเย็บผ้าสำหรับมือใหม่ ตามหัวข้อกระทู้เลยน่ะค่ะ
ทีนี้ เราก็ไล่อ่านกระทู้ Search หาข้อมูลอยู่พอสมควร
แต่... แต่ และ แต่...

เรามีความรู้ เรื่อง จักรเย็บผ้าน้อยมาก
เคยเรียนการเย็บผ้าสมัย ม.2 อยู่ประมาณ 2 -3 คาบวิชา
เคยเย็บประโปรงนักเรียนที่มีจีบ นานมากกกกกกกกกก แล้ว

ทีนี้ มาดูเหตุผลของการใช้งานของเรา
ก็มี ง่ายๆทั่วๆๆไปคือ
1. เราจะไว้เย็บริมผ้า เพราะต้องการจะเย็บผ้าคลุมเตียง ปลอกหมอน ใช้เอง
2. เราแพลนว่า จะไปเรียน ตัดเย็บเบื้องต้น และอาจจะมีการเย็บเสื้อผ้าใส่เองแบบง่ายๆค่ะ
3. งบ การซื้อจักร อยู่ที่ 5000บาท ค่ะ

เลยอยากจะขอคำแนะนำเพื่อนๆสมาชิกว่า
เราควรซื้อจักรมือสอง มาลองมือก่อนดีไหมคะ
ถ้า ดี เราจะไปหาแหล่งซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ (เราอยุ่ใน กทม. ค่ะ)

หรือ เราควรจะซื้อจักรอันใหม่ไปเลย แล้วเลือกแบบ เบสิค ที่ใช้สำหรับ เย็บงานง่ายๆ (อยากได้แบบ สนเข็มเอง) ดีคะ

ตอนนี้ กำลัง ชั่งใจอยู่ เลยอยากขอคำแนะนำค่ะ

จากคุณ : freetimez_เวลาอิสระ
เขียนเมื่อ : 21 เม.ย. 55 17:22:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com