Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***ความรัก ความสุข ความทรงจำไม่มีวันสิ้นสุด*** รวมกระทู้ "ปีโป้" ตอนที่ 1 "ปีโป้ไม่สบาย...แม่พาป๋มไปหาหมออ้อยหล่ะคับ" ติดต่อทีมงาน

ถึงแม้ว่าตอนนี้จะไม่มี  "ปีโป้"  อยู่กับเราอีกต่อไปแล้ว  แต่ความรัก  ความคิดถึง  ความสุข  และความทรงจำที่มีต่อ  "ปีโป้"  ตลอดระยะเวลา  5  ปี  4  เดือนจะยังคงอยู่กับเราตลอดไป  และอยากให้  "ปีโป้"  ยังคงสิงสถิตย์เป็นสมาชิกบ้านโพรงกระต่ายแห่งนี้ตลอดไปด้วยหล่ะจ้า  

ตลอดระยะเวลา  5  ปี  4  เดือนที่  "ปีโป้"  ได้อยู่กับเรามา  เราได้ตั้งกระทู้เกี่ยวกับ  "ปีโป้"  ไว้ประมาณยี่สิบกว่ากระทู้ได้หล่ะค่ะ  ก็เลยจะขออนุญาตเปิดลิ้นชักความทรงจำ...ขุดและคุ้ยกระทู้เก่าๆ ของปีโป้ออกมานั่งดูเป็นที่ระลึกอีกครั้งนะคะ  และจะขอแบ่งกระทู้ออกเป็นตอนๆ ไปนะคะ  

ตอนที่  1  มีชื่อว่า  "ปีโป้ไม่สบาย...แม่พาป๋มไปหาหมออ้อยหล่ะคับ"  ตอนนี้จะเป็นการรวมกระทู้ที่เราเคยตั้งไว้ตอนปีโป้ไม่สบาย  เป็นโรคโน้นโรคนี้  แล้วเราพาเค้าไปให้คุณหมออ้อยทำการรักษาหล่ะค่ะ  ตลอดระยะเวลา  5 ปีที่ผ่านมา  ปีโป้ไม่สบายบ่อยกว่าทุกๆ ตัวในบ้านเลยหล่ะค่ะ  บางครั้งเรากลัวมากมาย  กลัวว่าเค้าจะต้องจากเราไป  แต่ปีโป้ก็สามารถรอดพ้นจากวิกฤตต่างๆ มาได้ทุกครั้ง  ต้องขอขอบพระคุณคุณหมออ้อยเป็นอย่างสูงที่ทำการรักษา  "ปีโป้" ด้วยดีมาตลอด

ขอเรียนเชิญพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาวบ้านโพรงกระต่ายเข้ามาอ่านกระทู้ของปีโป้เป็นเพื่อนเราด้วยนะคะ  อิอิ  นั่งอ่านคนเดียวมันเหงาม๊ากกกกกๆ เลยอ่ะค่ะ  และหวังว่าบางกระทู้ของปีโป้อาจจะเป็นประโยชน์แก่พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาวบ้านโพรงฯ ไม่มากก็น้อยบ้างนะคะ

ป่านนี้หนูจะอยู่ ณ มุมไหนกันน๊า  "ปีโป้"  กำลังนอนอ้วนเป็นเจ้าจระเข้น้อยกินลูกวัว, กำลังกินอย่างตะกละตะกราม, กำลังวิ่งเล่นสนุกสนานลั้ลลากับเพื่อนๆ บนดาวกระต่าย  หรือกำลังเลียหัวให้ลูกทั้งสองตัว  คือ  "ปาร์ตี้"  และ  "ปิคโก้"  อยู่ใช่มั๊ยเจ้าเทวดาตัวยักษ์จอมเจ๋อของเค้า

ไม่ว่าตอนนี้หนูจะอยู่ ณ มุมไหนของโลกอีกใบนึง  แต่เราจะรักและคิดถึงหนูตลอดไปนะ  "ปีโป้"  หนูจะอยู่ในความทรงจำของแม่ตลอดกาล...

รักและคิดถึงหนูสุดๆ เลยนะ  "ปีโป้"

จากคุณ : JDT
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 14:05:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com