Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จักรรุ่นคุณยายค่ะ ..ช่างตี๋ว่างๆแวะหน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้มีจักรเก่าของยายที่ตกเป็นมรดกของแม่มานานแล้วมาให้ชมกันค่ะ พอดีได้กลับไปบ้านที่โคราช จำได้ว่าแม่มีจักรของยายอยู่ ถามแม่ก็ยังใช้ดีอยู่ ตั้งแต่อยู่กันมาก็ไม่ดื้อ ไม่ซน ไม่พัง ไม่ซ่อม
แต่รู้สึกจาเย็บตรงได้อย่างเดียว แต่ขอบอกว่าชอบเวลาเสียงเย็บมากอ่ะค่ะ เคยมาลองเหยียบดู ชอบเสียงฟันเฟืองเวลาทำงานจังเลย^^ (โรคจิตป่าวเนี่ย)
อยากถามช่างตี้ด้วยค่ะ ว่าพอจะทราบประวัติที่แน่นอนของรุ่นนี้ไม๊คะ
ใช้ตีนผี เข็ม ของพวกซิงเกอร์แทนได้ไม๊
แล้วถ้าอยากจะขัดตรงส่วนหัวได้ไม๊ใช้น้ำมันจักรเหมือนขัดขารึป่าวคะ
อีกอย่างก็อยากเปลี่ยนตรงแผ่นไม้ที่เป็นหน้าโต๊ะด้วยน่ะค่ะ คิดว่าจะให้แฟนทำ
ยังไม่รู่เหมือนกันว่าจะทำได้ป่าว  -_-" (เพราะแผ่นโต๊ะมันแอ่นๆแล้ว ลิ้นชักก็ใส่ไม่ได้)
ชมเลยละกันนะคะ (ด้านหลังรกมาก)
*แก้ไขคำซ้ำค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 55 09:02:17

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 55 09:00:41

จากคุณ : คุคุ
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 08:50:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com