Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เลือกสายการบินให้น้องหมา ติดต่อทีมงาน

วันนี้มีคำถาม 3 ข้อนะคะ
1. หมาเราอายุ 2ปีหน่อย ๆ กำลังจะย้ายไปแมนเชสเตอร์ ประเทศอังกฤษ (ตอนนี้รอผลตรวจ rabies อยู่คาดว่าจะเดินทางได้เดือนมิถุนายน) อยากทราบว่าถ้าจะเลือกสายการบินที่ไว้ิใจได้ เป็นสายการบินอะไรดีคะ กระเป๋าเราที่จะถือไปไม่มากเพราะเราจะส่งไปทางเรือค่ะ เราสามารถเอาน้ำหนักน้อง+กรงรวมกัน และซื้อน้ำหนักกระเป๋าเพิ่ม อย่างนี้เข้าใจถูกมั้ยคะ?

2. ตอนนี้เราอยู่ในแถบประเทศตะวันออกกลางที่ร้อนมาก แต่ลูกชายอยู่ในห้องที่เปิดแอร์ 24 ชม. (อย่าเพิ่งว่าเราเปิดเอาใจลูกชายนะคะเพราะที่นี่ค่าไฟฟรี) อยากทราบว่าถ้าน้องหมาต้องย้ายไปอยู่ที่ๆต้องเปิดฮีตเตอร์ตลอด เค้าจะโอเคไหมคะ น้องหมาเราขนเยอะมาก

3. ถ้าย้ายไปแล้ว เหมือนเค้าต้องปรับตัวกับบ้านใหม่ จะเริ่มให้เขาปรับตัวยังไงดีคะ ตอนนี้เขารู้ว่าเขาสามารถขับถ่ายได้ในห้องน้ำอย่างเดียว (โดยใช้กระดาษหนังสือพิมพ์ปูไว้) ถ้าต้องย้ายบ้าน โดยทำแบบเดิมคือยกห้องน้ำให้เขาห้องนึงและปูกระดาษหนังสือพิมพ์ไว้ เขาจะโอเคมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะสำหรับคำตอบ

จากคุณ : เด็ดดม
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 55 17:53:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com