Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## จะทำนาฬิกากรอบไม้ค่ะ อยากทราบว่า กรอบไม้ แบบนี้ หาซื้อได้ที่ไหนคะ ติดต่อทีมงาน

ตั้งใจว่าจะทำ นาฬิกากรอบไม้ ให้เป็นของขวัญวันเกิดเพื่อนค่ะ  ชอบประมาณแบบนี้ แต่คงใช้รูปเพื่อนติดลงไปแทน

วงจรนาฬิกาพอรู้อยู่ว่าต้องไปเดินคลองถม แต่....

ปัญหาคือ...จะหาซื้อกรอบไม้ได้จากไหนคะ? ร้านประเภทไหน หรือมีแหล่งขายส่งอยู่ที่่ไหนคะ (ถ้าราคาปลีกกับส่งต่างกันมาก เราก็อาจจะซื้อสักโหลไปเลย เอาไว้ทำให้เพื่อนให้ถ้วนหน้า 555)

และรบกวนสอบถามวิธีการพ่นสีค่ะ ใช้สีอะไรพ่นและพ่นยังไงให้เรียบคะ

ปกติเคยแต่ทำงานฝีมือประเภทผู้หญิงค่ะ เย็บถ้า ถักตุ๊กตา งานไม้ยังไม่เคยแตะเลยค่ะ  จะเจาะรูปใส่วงจรนาฬิกาเป็นหรือเปล่ายังไม่รู้เลย 5555

ปล. ภาพนี้เอามาจากที่นี่ค่ะ

http://www.tiger-craft.คอม/product-839-นาฬิกากรอบไม้แขวนผนังลายบาร์โค้ด

จากคุณ : เฉลียงสีชมพู
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 14:49:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com