Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++สารคดีเกาะติดชีวิตทาส(แมว)+++ ติดต่อทีมงาน

-----ตัวอย่างสถานการณ์ 1-----

ตอนเช้าตรู่ กำลังนอนสบาย เจ้านายกระโดดขึ้นบนเตียง พร้อมกับส่งเสียงปลุกข้างหู

เจ้านาย: อิเย็น.. ตั้งสำรับเดี๋ยวนี้ ฉันหิวแล้ว!!!!
ทาศ: ....
เจ้านาย: ยังอีก!!!! (ยังไม่ตื่นมีเหยียบ ถ้าหลับลึกถึงขั้นกระโดดใส่กันเลยทีเดียว)
ทาส: เจ้าค่ะ

ว่าแล้วก็งัวเงีย ลุกขึ้นมาเตรียมอาหาร ทั้งๆที่ยังเมาขี้ตาอยู่น่ะแหล่ะ

ทาส:    รับอาหารเม็ดไม๊เจ้าคะ
เจ้านาย:  ทำเมิน เชิดหน้าใส่)
ทาส:    ง่า... งั้นผสมอาหารเปียกให้ก็ได้ค่ะ
เจ้านาย:  อาวววววว...

จากนั้นก็นั่งเฝ้าเจ้านายกินข้าว เสร็จแล้วล้างถ้วยล้างชาม เทน้ำดื่มใส่ถ้วยไว้ให้พร้อม แล้วก็กลับไปเฝ้าพระอินทร์ต่อไป Y Y

จากคุณ : น้องงัว
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 55 18:36:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com