Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบเกี่ยวกัน สุนัขพันธุ์ บางแก้วครับ ติดต่อทีมงาน

คืออยากทราบเหตุผลครับว่า ทำไมบางที สุนัขพันธุ์บางแก้วถึงใจดีซะเหลือเกิน

ทั้งๆที่ตามสายพันธุ์แล้ว มันเปนสุนัขที่ดุเอาเรื่องพอสมควรเลยทีเดียว

พอดีที่อยากทราบว่าเพราะเคยมีเจ้าบางแก้วแท้ๆเลยครับ ลักษณะดีมาก กระโหลกใหญ่มาก หูเล็กๆแล้วก็ตั้ง (อันนี้น่าจะเป็นลักษณะเฉพาะของบางแก้วอยู่แล้ว)
มันหลุดออกมาจากไหนไม่รู้ ใจดีมากทั้งๆที่ไม่รู้จักกันมาก่อน มันแค่หลงเข้ามาในหมู่บ้านผม ผมเห็นลักษณะมันแล้วถูกใจผมมิใช่น้อยเลยเดินเข้าไปหามันตอนแรกก็กล้าๆกลัวๆเพราะด้วยการที่มันเป็นบางแก้ว ผมเลยเกรงใจมันไม่กล้าเข้าหามัน 100% มันทั้งใจดีและฉลาด ผมเลยให้ข้าวมันมาตลอด เวลามันร้อนก็ลง โอ่งบัวหน้าบ้านซะงั้น ผมสงสัยครับว่า บางแก้วจะใจดีหรือจะดุร้าย มันต้องขึ้นอยุ่กับอะไรบ้าง หรือต้องขึ้นอยู่การเลี้ยงดูของเจ้าของเก่าของมันด้วยครับ

จากคุณ : teykungz
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 55 14:45:48 A:118.173.223.9 X: TicketID:344190

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com