Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

MINI TRIP: ปลูกกล้วยไม้ ไหว้พระ )เชิญชวน ลงชื่อ( ติดต่อทีมงาน

ขอเชิญเพื่อนๆ ร่วมเดินทางในภารกิจปลูกกล้วยไม้ในสวนสุขภาพ โรงพยาบาลสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ ร่วมกับพี่ช้างเมืองชลครับ ในวันเสาร์ที่ 2 มิถุนายน

7:00 ออกเดินทางจากกรุงเทพไปโรงพยาบาลสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี ใช้เวลา 2 ชั่วโมงเศษ
10:00 ถึงโรงพยาบาลแล้วลงมือปลูกกันเลย เดี๋ยวร้อน ตอนบ่ายๆ ฝนอาจตก
12:00 กินข้าวกลางวัน
12:45 ฟังบรรยายสั้นเรื่อง การขยายพันธุ์กล้วยไม้โดยการผสมเกสรและการเพาะเมล็ด
13:30 ออกเดินทางไปชมเรือหลวงจักรีนฤเบศร
15:00 ออกเดินทางไปวัดญาณสังวรารามวรมหาวิหาร
19:30 กลับถึงกรุงเทพ

โปรแกรมยังเคาะกันอยู่นะครับ ขออภัยล่วงหน้าหากจำเป็นต้องมีการเปลี่ยนแปลง เราจะเดินทางจากกรุงเทพด้วยรถตู้เช่า 2 คันพร้อมประกันภัย จุดออกรถจะแจ้งให้ทราบภายหลัง รับจำนวนจำกัดแค่ 20 ท่าน ค่าใช้จ่ายค่ารถไม่เกินคนละ 300 บาทครับ (เก็บวันเดินทาง) หากเพื่อนๆ สนใจรบกวนลงชื่อไว้ในกระทู้นี้ได้เลยครับ ขอให้ไปได้จริงๆ นะครับ

เพื่อนๆ ที่ต้องการเข้าร่วมกิจกรรมและนำรถไปเอง นัดพบกันที่โรงพยาบาล 10 โมงตรงนะครับ

การขอรับบริจาคกล้วยไม้ที่จะใช้ปลูกในกิจกรรมนี้ จะเป็นกล้วยไม้รากอากาศ รากกึ่งอากาศหรือรากดินก็ได้ครับ แต่ขอเป็นชนิดพันธุ์ที่ทนต่อสภาพกลางแจ้งได้ สามารถส่งทางไปรษณีย์ไปรอล่วงหน้าได้ที่ เรือตรี อดิเรก สารภี ห้องตรวจโรคพิเศษออร์โธปิดิกส์ โรงพยาบาลสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ 163 หมู่ 1 ต.พลูตาหลวง อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20180 หรือติดต่อผ่านทางหลังไมค์ของผม เผื่อไม่ไกลเกนไปผมจะเดินทางไปรับเองครับ

จากคุณ : น้าโหด
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 19:53:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com