Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวค่ะ หลังจากด้อม ๆ มอง ๆ มา 5 ปี ติดต่อทีมงาน

วันนี้สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวค่ะ พร้อมนำสมาชิกที่บ้านอีก 10 ชีวิตมาแนะนำให้รู้จักค่ะ แต่วันนี้ขอแนะนำตัวก่อน 4 ตัวแรกค่ะ ซึ่งประกอบด้วยคุณยายแตงโม ป้ามะกรูด แม่นะนาว กับไอ้แมสซี่

จริง ๆ แล้วไม่เคยคิดเลี้ยงหมาเลยเนื่องจากพื้นที่จำกัดและกำลังทรัพย์จำกัด
ขอท้าวความประวัติความเป็นมาของ ป้ามะกรูด แม่นะนาวก่อนนะค่ะ พอดีหมาจรจัดที่โรงงานเขาคลอดลูกออกมา 7 ตัว พนักงานก็เอาไปเลี้ยงตามจิตศรัทธา จนเหลือ 2 ตัว เพื่อน ๆ ก็คะยั้นคะยอให้เอามาเลี้ยงเนื่องจากทางบริษัทมีนโยบายจะกำจัดหมาจรจัดในโรงงาน ก็เลยอ่ะ ๆ ตัดความรำคาญเพื่อน ๆ เอาหมาน้อยมาเลี้ยง 2 ตัว คือ มะกรูด กับมะนาว

ก็คิดว่าเรื่องจะจบค่ะ ไม่จบค่ะเขาจะวางแผนกำจัดแม่มันอีกด้วย อีกอย่างตอนเลิกงานแม่หมาก็จะมาดม ๆ พนักงานทุกคนที่ออกจากโรงงานค่ะ ว่ามีกลิ่นลูกมันหรือเปล่า ที่นี้มันมาดมอิฉัน เจอกลิ่นลูกมันจากรองเท้าผ้าใบที่ลูก ๆ มันเอามากัดและมานอนเล่น มันก็ตามมาดมรองเท้าอยู่นั่นแหละจากโรงงานถึงโรงรถระยะทางเกือบกิโล (ตอนนั้นคนทั้งโรงงานมองดูประมาณว่าอีนี่คงทีนเหม็นมากจนหมาวิ่งตามและจะกัดเอารองเท้าจากเท้ากันเลยทีเดียว) สรุปเพื่อหมาษยธรรมเอาเลยแม่มันหมาอยู่ด้วยค่ะ ครบทีม แม่ 1 ลูก 2 ตั้งชื่อว่าแม่แตงโม

หลังจากนั้นหมาเพื่อนคลอดลูกเขาบอกว่าหมาเค้านะบางแก้วแท้เลย แต่หลุดไปผสมกับหมาพันธุ์ทางที่ไหนไม่รู้ อ่ะ หมาที่บ้านแม่แก่แล้วเด๋วสงกรานต์ที่จะถึงเมษา 55 ค่อยเอากลับไปให้แม่ล่ะกัน ไอ้นี่ได้ชื่อว่าแมสซี่

ค่ะ หลังจากที่เป็นคนไม่ค่อยอะไรกับหมา มาถึงตอนนี้รักมาก เลิกงานอยากจะกลับบ้านอย่างเดียวคิดถึงหมาค่ะ ไปไหนมาไหนก็ไปนานไม่ได้คิดถึงหมา กลัวเขาจะไม่ได้กิน กลัวเขาจะไม่ได้นอน กลัวเขาจะคิดถึง มาถึงบ้านโอ้ยดีใจเหลือหลายทั้งคนทั้งหมา สรุปว่าไอ้แมสซี่ก็ไม่ได้เอาไปให้แม่ค่ะเลี้ยงเอง

ถึงแม้ว่าพวกเขาเคยเป็นหมาจรจัด หากินเศษอาหารตามถังขยะมาก่อน ถ้าเราให้ความรักความอบอุ่นเขา เราก็จะได้สิ่งนั้นตอบแทนมาจากพวกเขาค่ะ

จากคุณ : Warawanalama
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 55 08:52:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com