Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[งานถัก]]จะเริ่มหัดถักไหมพรมรบกวนแนะนำหน่อยค่ะ(มีแจกกิ๊ฟ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนเลยนะค่ะ พอดีพลอยกำลังจะหัดถักไหมพรมครั้งแรกในชีวิต-*- เลยไม่รู้ว่าจะเริ่มอะไรยังไงดีอะคะ

คือพลอยมีบล็อกไม้ของตกทอดจากน้องมา ก็เลยลองหัดๆดูบ้างนิดหน่อยก็พอถูถไถไปได้

แต่พอจะทำจริงๆก็ไปหาชื้อไหมลำบากมากเลยไม่รู้แหล่ง พอดีพลอยอยู่แถวดดอนเมือง อยากได้ไหมสีเหลือบๆแบบในรูปอะค่ะ ใครรู้บ้่างอะค่ะว่าหาชื้อไ้ดที่ไหนและราคาเท่าไร

แล้วจะทำผ้าพันคอต้องใช้กี่มวน ยาวเท่าไร กว้างเท่าไรบ้างอะค่ะ
ใครมีแบบมีสีสวยๆที่คิดว่าเหมาะกับผู้ชาย แนะนำกันมาได้เลยนะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าแล้วจะกลับมาแจกกิ๊ฟให้ทุกคนเลยค่ะ^^

จากคุณ : Rabbit_Jump
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 55 18:30:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com