Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** ขออีกกระทู้นะคะ..น้องหมาจากตลาดน้ำ..หาผู้อุปการะด่วนค่ะ.. ก่อนสามีเอาไปปล่อยตามยถากรรมค่ะ TT^TT**** ติดต่อทีมงาน

ตอนแรก..
สามีตกลงจะเลี้ยง..เพราะเป็นคนบอกให้เอาหมากลับมาไว้บ้าน..

แต่ก็ตีหมาเรื่อยอ้ะค่ะ..

ล่าสุดลูกสาวโดนหมากัดตอนเย็นค่ะ..
พ่อเขาโกรธมาก เอารองเท้าฟาดไปหลายทีเลย.. บอกคืนนี้ใส่กระสอบเอาไปปล่อยแน่..
ถ้าไม่อดตายก็โดนหมาใหญ่ฟัดแน่ค่ะ.

เพื่อนบัวอีกคนก็เห็นว่าโดน แต่เอาจริงไม่มีอะไร พาไปหาหมอมา หมอก็บอกไม่มีอะไร
แต่ใให้ฉีดกันไว้ ค่ะ.. วันนี้เข็ม. วันที่ 15 อีกเข็ม..

พ่อบัวบอกจะเอาไปปล่อยวัด.. นันพยายามบอกว่าคนทำผิดยังอุธรณ์ได้นะ..
ไม่รู้เค้าจะเอายังไงคะ

** เรื่องของเรื่องคือ หมายังเด็ก ..มันเป็นลูกหมา 3-4 เดือนเอง..
อารณ์ประมาณเด็ก..นันบอกบัวเอาหมาไปวิ่งเล่นหน้าบ้าน..
บัวเอาไปวิ่ง ..แล้ววิ่งหนีหมา มันก็เข้าใจว่าเราเล่น..มันเลยไล่..
พอบัววิ่งกลับมาเปลี่ยน รองเท้า มันก็ยังคิดว่าบัวเล่นอยู่อ่ะค่ะ..เลยวิ่งตามมางับติดขาอ้ะค่ะ..

ตอนแรกกะไม่บอกพ่อ
..เพราะเรื่องใหญ่แน่..แต่นันว่าต้องหาหมอก่อนดีกว่า ก็ เป็นเรื่องจริงๆ แต่.. ก๋ไม่อะไรเท่าไหร่ ตอนหลัง..

พอมารู้วาเพื่อนบัวก็อาจจะโดนด้วยก็อารมณ์เสียอีก..นันเลยให้มารับเพื่อนบัวไป รพ.
สุดท้ายไม่มีอะไรค่ะ..

ตอนนี้รอผลตัดสินหมาค่ะ..
นันไๆม่อยากให้เอาไปปล่อย มันเป็นลูกหมา ถ้าไม่อดก็โดนฟัดแน่ๆ..
วันก่อนแม่หมาของป้ามางับมัน ฟัดตัวลอยเลยค่ะ..

นันคิดว่าเรื่องแบบนี้ต้องป้องกันได้อ้ะค่ะ..ถ้าไม่ปล่อยมันก็เถอะ ..

ขอความกรุณาด้วยนะคะ..
งานนี้นันช่วยปกป้องแทบไม่ได้เลยค่ะ ..

ถ้าอยู่โดนตีอีกแน่ๆเลยค่ะ..

ขอบความกรุณาด้วยนะคะ

*-*-*-*-*

มีใครในพื้นที่ อ.หาดใหญ่ รับดูแลก่อนไหม๊คะ..
นันจะพาไปส่งให้ค่ะ..

เมื่อตอนสว่าง..มันร้องหงิ๋งๆ..อยู่หน้าประตู
แฟนตื่นขึ้นมาได้ยินคงรำคาญ..ลูกขึ้นมาเอาร้องเท้าฟาดมันอีกแล้วอ้ะค่ะ..
โดนไปอีก 2 ที..เค้าตีเสร็จคงนึกได้.."ไปหาอะไรมาโยนให้หมากิน."

นันตื่านเพราะลูกคนเล็กร้องพอดี..กว่าจะลุกมาดู "ลัคกี้".. ก็สักพักแล้วอ้ะค่ะ
(นันเรียกหมาอย่างงี้ เพราะคิดว่ามันอาจจะนำอะไรดีๆมาให้ก็ได้..แต่เปล่าเลย มัน โชคร้ายมาที่มาอยู่บ้านนัน)

อย่าหาว่าอย่างั้นอย่างงี้เลยนะคะ..
ันันไก้แต่นอนแช่งสามี..ขอให้เค้าโดนแบบที่เค้าทำกับลูกหมาด้วย..อย่าให้ลูกเค้ามาซวยรับเคราะห์
รับกรรมที่เค้าทารุณมันเลย..

นันเดินมาดูแล้วถามแฟนเรื่องตีหมา..
เค้าบอกว่าสอนมัน.. นันเลยย้อนการสอนไม่จำเป็นต้องเอารองเเท้าฟาด..
ใจอยากบอกว่าขอให้เวรสนองเค้าเถอะ..แต่ไม่กล้า

ได้แต่บอกว่า  " นี่แค่ลูกหมาแต่ใจเค้าอำมหิตมาก ทั้งๆที่เค้าเองเป็นคน สั่งให้เด็กรุ่นน้องจับมันใส่ลังมาส่งให้ที่บ้านแท้ๆ "

----

** ขออนุญาต..ไม่ขอความช่วยเหลือใดๆ เพิ่มเติมนะคะ..
เราคงเอาเรื่องเดือดร้อนมาสุมที่นี่จริงๆ  ..

ขอโทษที่ทำให้วุ่นวายและไม่สบายใจนะคะ

**ขอให้ช่วยกันอวยพรให้ "ลัคกี้" ได้บ้านใหม่ มีคนรักสัตว์จริงๆ ดูแลดีๆ แล้วกันนะคะ**

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ค. 55 06:51:27

จากคุณ : pass&Forward
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 21:32:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com