Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ ด่วนค่ะ ต้องการ volunteer คนในพื้นที่อุบล หรือใกล้เคียง เพื่อฉีดยาเด็กๆ ที่ด่านเขมราฐ จำนวน สามร้อยกว่าตัวค่ะ +++ ติดต่อทีมงาน

เด็กๆ จากด่าน เขมราฐ อาทิตย์ที่แล้ว ช่วยมาหาบ้าน ที่ กทม. 60 ตัว ที่เหลือ ล้มตาย ป่วย ตาย จนเหลือแค่สามร้อยกว่าตัวแล้วค่ะ ตอนนี้

ทาง คุณบี Bitter Brownie จึงตัดสินใจเดินทาง ลงไปอีกครั้ง..พร้อมเพื่อนๆ จิตอาสาบางท่าน รวมทั้ง มีเพื่อนๆ จากในเฟสบุ๊ค ช่วยกระจายข่าว สปอนเซอร์ ยา
เวชภัณฑ์ เพื่อไปฉีดให้น้องๆ ก่อนจะล้มตายไปเรื่อยๆ

พวกเรารอไม่ได้ เนื่องจากทางด่านเขมราฐ กำลังคุณหมอและเจ้าหน้าที่ไม่มี
ขาดแคลนทุกอย่าง ถ้าไม่ได้ลงมือ หรือเดินทางไป เด็กๆ คงทยอยตายไป
ในที่สุด

ตอนนี้จับน้องหมามารวมกันในคอกที่ด่านได้หมดแล้ว

*** ต้องการอาสาที่สามารถฉีดยาได้ ระดมพลช่วยกันฉีดยาน้องค่ะ..ด่วนมากๆค่ะ ตั้งแต่วันที่จนถึงปลายสัปดาห์นะคะ ท่านใดสนใจเป็นอาสา ทิ้งเบอร์ติดต่อหลังไมค์ หรือเมล Elza_gang@hotmail.com จะติดต่อกลับทันทีค่ะ ***

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ค. 55 12:38:19

จากคุณ : Elza
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 09:40:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com