Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเกี่ยวกับน้องปอม(สุนัข) ก่อนจะซื้อน้องมาเลี้ยงค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะซื้อน้องปอมมาเลี้ยงค่ะ ได้อ่านศึกษาจากหลาย ๆ ที่บอกว่าระวังเป็นโรคพวกข้อ สะบ่า ไม่ให้เดินที่ลื่น ที่บ้านเป็นพื้นกระเบื้องจะลื่นไปรึเปล่าค่ะ แล้วถ้ารับน้องมาเลี้ยงแล้ว ที่ร้านบอกว่า อายุ 2 เดือนกว่า ต้องเริ่มฉีดวัคซีนอะไรบ้างค่ะ อาหารการกินต้องทานอย่างไรบ้าง ขอคำแนะนำด้วยนะคะ เพราะเอามาเลี้ยงแล้วก็อยากเลี้ยงให้ดี ไม่มีโรคภัยค่ะ ^_^

จากคุณ : ale_pinkky
เขียนเมื่อ : 16 พ.ค. 55 11:03:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com