Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีแม่แมวมาทิ้งลูกแมวไว้ที่บ้าน เขาร้องตลอดพยายามเข้าหาแต่ดุมาก ติดต่อทีมงาน

คือมีแม่แมวพาลูกซักประมาณ 2 เดือนประมาณสี่ตัวมาอาศัยอยู่ในบริเวณบ้านน่ะค่ะ
เราก็มีวางอาหารวางนมไว้ให้เขามากินได้
แต่วันดีคืนดี อยู่ๆ แม่แมวกับลูกอีกสามตัวก็หายไปค่ะ เหลือลูกแมวอยู่แค่ตัวเดียว เขาอยู่มาเกือบอาทิตย์แล้วอ่ะค่ะ
ซึ่งเขาจะร้องตลอดเลย พยายามเข้าหามาหลายวันแล้ว แต่เขาไม่ยอมให้เข้าใกล้เลย ขู่ฟ่อพร้อมตะปบอ่ะค่ะ
วางอาหารให้ตลอดนะคะ เวลามากินเขาจะแอบมากินแต่พอเห็นเราจะรีบวิ่งหนีหางฟูเลยค่ะ
พยายามผูกมิตร แต่ก็ไม่สามารถเข้าใกล้ได้เลยอ่ะค่ะ TT^TT

ทำยังไงดีคะ เขาไปไหนก็ไม่ไป ทำยังไงให้เค้าสงบลงแล้วก็ไว้ใจเรามากขึ้นคะ

ป.ล. อยากเล่าถึงความน่ารัก : ที่บ้านมีแมวอายุไม่ถึงขวบอยู่ตัวนึงชื่อ 'ลัคกี้' (ชื่อนี้มีประวัติค่ะ 55) พอเห็นเราพยายามผูกมิตรกับน้องใหม่แต่ไม่ได้ผล ลัคกี้ก็พยายามจะเข้าไปหาน้องใหม่ด้วยอีกทาง อาศัยความเป็นแมวเหมือนกันย่องๆ เข้าไปหา แต่น้องใหม่ก็ยังไม่ไว้ใจ ตะปบหน้ากลับมาจนพี่ลัคกี้ถึงกับเสียเซลล์เดินหน้าหงอยออกมาเลยทีเดียว 5555
ลัคกี้เป็นแมวที่เหมือนคนมากเลยค่ะ พูดอะไรแลดูจะรู้เรื่องไปกับเราเสียหมด 5555

จากคุณ : เด็กแว่นจอมจุ้น
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 55 01:30:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com