Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปเปอร์มาเช่ บร๊ะเจ้าโจ๊กกระดาษ โซคูล!!! มาทำกันค่าาาา ^_^ ติดต่อทีมงาน

ที่เรียกว่า "โจ๊กกระดาษ" เพราะมันเป็นการเอากระดาษเปียกมาทำเป็นงานสร้างสรรค์ได้นั่นเองค่ะ แล้วก็เลยได้ไปค้นหารื้อฟื้นว่าวัสดุที่ต้องใช้มีอะไรบ้าง ก็มีรายการดังต่อไปนี้เลยค่ะ

อุปกรณ์
แม่แบบที่ต้องการ, กรรไกร, Petroleum Jelly, แปรงทาสี / พู่กัน, กระดาษ, สีอคริลิค, แป้งเปียก, ยูริเทน, กระดาษทรายชนิดละเอียด
เยอะมั้ยคะ? ไม่เท่าไหร่หรอกเนอะ…ฮิฮิ ต่อไปก็คือวิธีการทำเปเปอร์มาเช่ และสุดยอดสรรพสิ่งเปเปอร์มาเช่สไตล์ (ตัวอย่างผลงานเปเปอร์มาเช่) ที่อยากจะนำเสนอค่ะ แล้วคุณจะรู้ว่าเปเปอร์มาเช่เนี่ย มันคือบร๊ะเจ้าที่คุณต้องลองจริงๆ ;)

ขอบคุณ
http://www.myhappyoffice.com/index.php/2012/05/paper-mache-art/

จากคุณ : bothokung
เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 55 16:15:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com