Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามวิธี quilt ด้วยมือแบบถี่ ๆ ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขอสอบถามเกี่ยวกับวิธี quilt มือแบบถี่ ๆ ค่ะ เช่น 9 ฝีเข็มต่อ 3 cm.

ตอนนี้หัด quilt ถี่ ๆ แต่ทำไม่ได้ซักทีค่ะ เข็มงอเป็นแผงแล้วค่ะ เพราะเราใช้นิ้วกลางมือซ้ายดันผ้าให้งอเพื่อช่วยให้ฝีเข็มถึ่ ทำให้เข็มงอบ่อยมากค่ะ (เข็ม black quilt cover นะคะ ยังงอ)
และฝีเข็มไม่ติดผ้าด้านหลังด้วยค่ะ
search ใน google แล้ว แต่ภาพที่ได้ไม่ชัดค่ะ และเค้าไม่ได้เน้นให้ quilt ถี่ ๆ น่ะค่ะ
เลยไม่มีข้อมูลเลย

ที่พยายาม quilt ถี่ เพราะตอนนี้ลงเรียนหลักสูตร jhia ค่ะ เริ่มสิงหาคมนี้
แต่ไม่มีความรู้เรื่อง quilt น่ะค่ะ อ่านเจอว่าต้อง quilt ถี่มาก ๆ เลยต้องพยายามฝึกฝนก่อนไปเรียน ไม่งั้นมีปัญหาทำงานไม่ทันแน่ ๆ ค่ะ

และหากมีใครที่เคยเรียน jhia ขอคำแนะนำในการทำงานด้านอื่น ด้วยนะคะ

จากคุณ : EREWHON_nowhere
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 55 12:18:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com