Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปาฏิหาริย์มีจริง.."ปังปอนด์"รายงานตัวค่ะ{แตกประเด็นจาก J12122801} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ หลังจากที่ประกาศตามหาโกลเด้นไปเมื่อวันก่อน วันนี้พาเจ้าตัวดีมารายงานตัวค่ะ ไม่คิดว่าจะเกิดเรื่องอะไรแบบนี้กับตัวเองเลยค่ะ เป็นทุกข์กันทั้งบ้าน นอนไม่หลับ จิตตก คุณย่าและคุณป้าคิดไปต่างๆนานาว่า เจ้าตัวดีคงกลายเป็นลูกชิ้นไปแล้ว

แต่หลังจากตัดสินใจโพสต์ลงห้องนี้ โชคดีที่"พี่บี" แจ้งให้โทรกลับ เพราะคิดว่าน่าจะใช่ "ปังปอนด์" ที่กำลังตามหาอยู่ แต่ระหว่างนั้นก็หาลูกหมาที่กำลังหาบ้าน 2 ตัว ไปอยู่ที่บ้านแล้วค่ะ

กลายเป็นว่า วันนั้นไปรับลูกหมาหาบ้านที่บางขุนเทียน http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J12113648/J12113648.html   และติดต่อกับพี่บี

พี่บีบอกว่า เพื่อนพี่บีที่ชื่อ "พี่พร"เป็นคนเจอ แล้วให้ช่วยตามหาเจ้าของ แต่พอดีมาเจอกระทู้นี่ซะก่อน เลยคิดว่าน่าจะใช่ ก็เลยโทรหาพี่พร เท่าที่บอกลักษณะ ก็น่าจะใช่ "ปังปอนด์" พอส่งรูปมาให้ดูก็..กี๊ดลั่นรถเลยค่ะ ^__^

แต่ตอนนั้นอยู่บางขุนเทียนแล้วค่ะ เลยไปรับเจ้าตัวเล็ก 2 ตัว แล้วรีบขับรถกลับไปงามวงศ์วาน กว่าจะถึงก็เกือบสามทุ่มแล้วค่ะ

พี่พรเล่าว่า เจอเจ้าตัวดีแถวพันธุ์ทิพย์ ก็คิดว่าน่าจะหลงมา โกลเด้นคงไม่มีใครปล่อยแน่ๆ เลยจะช่วยตามหาเจ้าของ (พี่พรเลี้ยงสุนัขเยอะมากค่ะ ช่วยเหลือน้องหมาไร้บ้านเยอะมากกก)

นั่นล่ะค่ะ...ที่มาคร่าวๆ ต่างฝ่ายต่างดีใจ ต้องขอบคุณพี่บีและพี่พรมากค่ะ อ้อ..ขอบคุณพี่ๆในห้องนี้ด้วยค่ะที่เอาใจช่วย และขอเผป็นกำลังใจใ้ห้ทุกท่านที่ยังคอรอน้องหมากลับบ้านนะคะ ^_^

จากคุณ : JanSoul
เขียนเมื่อ : 24 พ.ค. 55 18:21:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com