Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเห๊นแมวสีดำของเพื่อนๆๆครับ ติดต่อทีมงาน

พอดี วันนึงผมเปิดประตูบ้านออกไปมีแววิ่งเข้าบ้านผมสองตัวไม่รู้คาบอะไรเข้ามา(ตอนแรกนึกว่าหนู)พออีกสัปดาห์ถัดมาเลยรู้ว่าเขาคาบลูกมาไว้ที่บ้าน2ตัว ผมไม่เคยเลี้ยงสัตว์เลย พอได้สัปดาห์แม่แมวก๊ไปกินอาหารที่เขาใส่ยาเบื่อไว้ เห๊นคนข้างบ้านเล่าให้ฟังว่า เขาพยายามเดินมาหาลูกของเขาที่บ้านผมแต่มาไม่ถึง ขาดใจตายอยู่ตรงนั้นนั่นเอง เฮ้อ เจ้าสองตัวนี้คือเจ้าเงินกับเจ้าทองเลย ออกมาขออาหารกิน เห๊นพวกมันพี่น้องแล้วก๊ทิ้งมันไม่ลง พออยู่ได้อีกไม่ถึงสองสัปดาห์เจ้าเงิน ก๊มาจากไปอีก ด้วยโรคภูมิคุ้มกันโรคบกพร่องเนื่องด้วยดื่มนมแม่ไม่เพียงพอ ขนาดพาไปหาหมอ ฉีดยา ให้น้ำเกลืออยู่หลายชั่วโมง พอตื่นเช้ามา อยู่ได้อีกนิดก๊ตาย เลยเหลือเจ้าทอง ตัวเดียวเป๊นแมวสีดำ ผมก๊เลยรับเลี้ยงไว้ ตั้งใจว่าจะพยายามเลี้ยงห้ดีที่สุด แต่เจ้าทองก๊น่ารักมาก ซน ฉลาดด้วย ตอนนี้พาไปรับวัคซีน กันหัดแมว และโรคพิษสุนัขบ้าไปแล้ว 3เข๊ม เดี๋ยวเดือนหน้า อีก1เข๊ม และคงต้องทำหมันเจ้าทองครับ เพราะเจ้าทองป๊นแมวเพศเมีย อยากเลี้ยงเจ้าทองให้ดีที่สุดครับ

จากคุณ : ฟิออ
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 55 01:09:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com