Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะหาเมล็ดพันธุ์มาปลูกให้ลูกสาว(กระต่าย)กิน ช่วยแนะนำพืชผักที่ปลูกง่าย กระต่ายกินได้ให้ด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

บังเอิญว่าจะปลุกพืชให้ลูกสาวกินค่ะ กำลังเล็งพืชผักสวนครัวที่กินได้ เมื่อวานไปเดินหาตามห้างสรรพสินค้า ไม่มีเมล็ดพันธุ์ขายแล้ว 

เคยซื้อที่ปลูกต้นอ่อนข้าวสาลีมาให้กิน ลูกชอบมากกกกกก หม่าม้าก็ชอบ
แต่อยากได้เมล็ดพันธุ์ ใครมีขายก็หลังไมค์มาได้นะค่ะ หรือใครสงสารลูกกระต่ายน้อยๆ ก็แบ่งมาให้ก็ได้นะค่ะ 

เลยอยากจะถามว่า ปลูกผักชนิดไหนดี คือปลุกบนระเบียงหอพักค่ะ มีกระถางยาวๆ แล้วก็ซื้อดินสำเร็จมาจากห้างสรรพสินค้า พอครั้นจะไปจตุจักรไกลมากมาย เลยลองมาปรึกษา ผู้เชี่ยวชาญในนี้ดูก่อน

ตอนแรกกะจะปลูกกระเพรา แต่ลูกสาว กินมากไม่ดี เลยคิดว่าจะปลูกต้นยอดอ่อนข้าวสาลีต่อ คิดว่ายังไงดีค่ะ ต้นไหนดี??

ใครมีเมล็ดพันธุ์ต้นไม้สวยๆ ก็ช่วยแบ่งปันให้ด้วยนะค่ะ เพราะตอนนี้กำลังเริ่มปลูกต้นไม้ ลดโลกร้อนค่ะ เพราะตั้งแต่จัดสวนระเบียงหลังห้อง เย็นขึ้นเยอะเลยยย

จากคุณ : น้องชินนาม่อนโรล
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 55 10:26:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com